PDA

View Full Version : Các clip dạy đệm các điệu cơ bản Guitar!

hdt_dragonking
23-11-2008, 06:26 PM
(Thực hiện bởi Duy Ngon)

Lâu nay,có rất nhiều bạn thắc mắc về cách đệm các điệu mà chưa có cơ hội giới thiệu cho các bạn trực tiếp bằng hình ảnh và âm thanh.nay có tài liệu này,xin chia sẻ với các bạn!
Tớ lấy mấy cái này về nghiền ngẫm cả tháng nay,thấy cũng hay lắm,dễ học ,nhiều cách đánh lạ mà mình chưa biết.Bây giờ post lên cho các bạn xài.Các bạn hãy kết hợp các Video Clip này với khuôn nhạc các điệu mà các bạn đang có để thực hành.Chúc các bạn thành công! (thành thạo hết đám này thì bạn hơi bị siêu đó nhé hehe!)

*Đây là điệu Slow mới!

[Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí]

*Slow surf ( lạ)

LYrH0ya21fA

*Surf Rock!

7DIYelCQtqw

*Các điệu ballad Việt NAm!(Cái này dùng hơi nhiều) hehe!

qqX5mEdVQ7M

*Rock Ballad (hotel california)

qqX5mEdVQ7M

*Disco và Swing fox!

ep8rinT9rDU

*March,Rumba và Bolero!

HbxulXip7TM

*Chachacha theo kiểu flamenco gõ thùng! (hay phết)

Eby3S1Y-5KY

*Tango Habanera

Hk1oxLnbabs

*Surf!

HQv_Z7LMFbs

*Bolero!

l2CLCfUuxtY

*Các điệu trong dòng Pop!

teFPfhysEQ4

*Slow fox và Pasodouble

c8461d5WL0g

*Twist và Rock and Roll

WZX3TmWuJ3Y

*Điệu Valse và Boston

EcJXH7rRqfg

*Rap

im3_aJavXrs

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="[Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí]"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="[Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí]" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

seven
26-11-2008, 02:14 AM
các clip này rất hay,rất bổ ích nhưng chất lượng hơi kém bạn cỏ thể sưu tập thêm 1 vài clip có chất lượng tốt hơn không?

hdt_dragonking
26-11-2008, 03:08 AM
Mình kiếm mãi mà chỉ có được chừng ấy thôi! Mà có điều thế này,bạn nói chất lượng kém là chất lượng về hình ảnh chứ gì? Mình nghĩ hình ảnh ko quan trọng lắm đâu,chủ yếu là âm thanh bạn ạ,vì đây là clip dạy đàn mà.Vì thế để có thể bắt chước đnahs theo,các bạn đừng chú tâm đến tay của người đánh(vì ông ta đánh nhanh quá,nhìn ko kịp đâu),mà hãy nghe âm và tự đánh lại.Nghe đi nghe lại nhiều lần ,bạn sẽ học được đấy!

NXL
20-12-2008, 01:37 PM
Theo tôi đó chỉ là những điệu cơ bản có thay đổi tiết tấu đệm, quan trọng là đệm sao cho đúng tiết tấu của bài hát.

hdt_dragonking
20-12-2008, 10:24 PM
nhac si~ danh' hay we'
biet' khi nao` minh` moi' duoc nhu ong~ troi`

Cứ từ từ cậu ạ! học dần dần mà,trước khi ổng đánh hay như thế thì ổng cũng phải học dần dần như chúng ta thôi!

hdt_dragonking
27-12-2008, 04:10 PM
ah,nếu máy cậu có cài IDM thì down về dễ thôi mà,cậu thêm đuôi.FLV vào,nó sẽ tự động down!

nguyen duy ngon
31-12-2008, 02:28 AM
--------------------------------------------------------------------------------
:-bdxin chan thanh cam on ban rat nhieu
toi la nguoi co video clip ma hotdragonking dơn ve cho cac ban
de hoc guitar day
voi su giup do cua ban thi moi nguoi co the choi dem hat ỏgan tren may tinh roi chi can ket noii mot cay dan dom thoi la choi mat roi'
ok
that la tuoi tre tai cao xin cam on
toi se gui nhieu clip tuyet chieu ve guitar de tang web hoc nhac.net
ns duy ngon

hdt_dragonking
31-12-2008, 03:02 AM
--------------------------------------------------------------------------------
:-bdxin chan thanh cam on ban rat nhieu
toi la nguoi co video clip ma hotdragonking dơn ve cho cac ban
de hoc guitar day
voi su giup do cua ban thi moi nguoi co the choi dem hat ỏgan tren may tinh roi chi can ket noii mot cay dan dom thoi la choi mat roi'
ok
that la tuoi tre tai cao xin cam on
toi se gui nhieu clip tuyet chieu ve guitar de tang web hoc nhac.net
ns duy ngon
Cám ơn chú về những Video Clip bổ ích đó!
Cám ơn vì sự tham gia của chú với hocnhac.net.
Cảm ơn những tình cảm mà chú dành cho họcnhac.net

lahandauto
31-12-2008, 08:27 AM
Chà 4rum nhà mình ngày một nhiều cao thủ. Rất nhiệt liệt chân thành chào đón bác Duy Ngon tham gia vào ngôi nhà Hocnhac.net. Các bạn học sinh học nhạc trong 4r lại có thêm một người thầy mới.Trân trọng mời bác cho thêm chút bổ sung về lý lịch cá nhân (ở topic: gặp gỡ thành viên).Để anh em, chú cháu biết tuổi tác nhau cho dễ bề xưng hô.( bác cố gắng viết chữ có dấu để mọi người dễ hiểu hơn).-xin cám ơn bác!

nguyen duy ngon
01-01-2009, 08:33 PM
ok,những clip này có cái quay trực tiếp bằng webcam ,có cái thâu audio trước va thâu video sau (giống đài truyền hình thâu clip cho các ca sỹ ấy mà). Nên chất lượng hình ảnh và âm thanh đôi khi không trùng khớp mong các bạn trẻ thông cảm.
Hiện nay mình đã có máy quay kỹ thuật số 10.1 rồi hy vọng sẽ làm và thâu lại những clip dạy ghita tốt hơn, rõ hơn và chất lượng hơn, xin cảm ơn các bạn.

hdt_dragonking
01-01-2009, 11:00 PM
Xin cảm ơn chú Duy Ngon nhiều nhiều! Chúng cháu mong chờ những Clip mới của chú!

nguyen duy ngon
05-01-2009, 08:08 AM
xin cảm on salemtute rất nhiều,đây là một ý kiến hay . Hôm nào

mình sẽ pót lên youtube một bài về cách xữ dụng phím ,cách khảy lên xuống của điệu nhạc,kể cả cách đệm ngón tay , bàn tay theo flamenco,classic v.v.

hdt_dragonking
15-01-2009, 01:34 AM
Sửa rồi đó bạn.VÌ diễn đàn đổi skin nên phải relink các clip,Sorry!

nguyen duy ngon
16-01-2009, 12:11 AM
cac clip của chú Ngôn luôn luôn post bên account youtube của chú Ngôn
Xin mời các ban trẻ nên vào youtube của mình để xem nhe
địa chỉ : youtube.com/user/ngon 2009.

nguyen duy ngon
16-01-2009, 12:16 AM
Nhân dịp xuân về xin chúc các bạn trong BAN QUẢN TRỊ trang web hocnhac.net cùng các là thanh viên
của trang web cùng với khán giả bạn đọc gần xa một năm mới AN KHANG THỊNH VƯỢNG HẠNH PHÚC
TÀI LỘC DỒI DÀO.
Xin cảm ơn

hdt_dragonking
16-01-2009, 12:35 AM
Chân thành cảm ơn những tình cảm mà chú Ngôn đã dành cho hocnhac.net!

dohoangminh101
03-02-2009, 02:26 AM
cho em hoi là bác Ngôn nhà o đâu vậy . em ở tphcm , bác có dạy đàn ko

em đăng ký học . căn bản em nắm vững rùi .h chỉ còn đệm hát nua~ thui

jerry2509
05-02-2009, 01:04 PM
hay lắm! cám ơn bạn nhiều nha! nhưng chất lượng chưa cao! bạn có những clip nào chậm và rõ hơn nữa không? thanks

haiphong
17-03-2009, 07:14 PM
thank you !
Bạn đã post lên các điệu nhạc thật là hay và lạ mình đang cố gắn để học các điệu đó nhưng mà hơi nhanh nên mình nhìn không theo kip mình làm cách nào để tải nó về máy vi tinh mình tập sau ,bạn có thể giúp mình được không,vì mình chỉ mới tập tự học guitar ỡ nhà nên không có thời gian đến lớp học mong các bạn thông cảm cho mình nhé.
hải phong

quocsisvc
25-03-2009, 06:41 PM
Mình mới đánh được mới nửa bài romance thôi, còn đoạn trưởng thì không biết thế bấm các hợp âm. bạn nào có thể chỉ mình đi. Cám ơn rất nhiều!

hochieunha
31-03-2009, 07:51 PM
hic coi chả đc gì hit trơn àh ! nó cứ ghi "this video is no longer available" thịt chán quá bày em cách coi zới nha... thanks anh em nhìu.

hdt_dragonking
01-04-2009, 12:58 AM
hic coi chả đc gì hit trơn àh ! nó cứ ghi "this video is no longer available" thịt chán quá bày em cách coi zới nha... thanks anh em nhìu.

Tớ dùng trình duyệt Fire Fox ,cài Flash player,coi bình thường bạn ạ!

XNTHANHS900
07-06-2009, 08:01 AM
Mấy clip rất bổ ích cho những bạn mới làm quên với Tây Ban Cầm đây, trong đó chỉ cách đệm các điệu của đàn ghi ta này rất cụ thể và dể hiểu, đệm hát trực tiếp. Bạn nào thích học ghita thì xem mà đáng theo khoảng vài tháng là tự đệm hát được . Chủ yếu là mình phải kiên trì học bấm hợip âm cho vững và chuyển hợp âm cho tốt, lúc đầu thì hay bị vấp lâu rồi sẽ thạo bấm và đánh ra tiếng rõ hơn mà ít đau tay nữa.
Còn cách chuyển hợp âm nên mua những sánh in những bài hát có đạt hợp âm sẵn về mà tự đánh và tự hát lâu ngày sẽ quen rồi thì đàn cho người khác hát là OK.

Nói thật chứ những năm mình mới học đàn ghita 1992 -1993 ... làm gì có thầy nào chỉ đệm cụ thể như vậy giáo trình chỉ là 1 bài hát chép lại, kèm hợp âm và cách đệm (điệu) bài đó ồi mình suy ra các bài hát giống tương tự thì chơi các điệu theo bài đã được học còn hợp âm mỗi ngừoi hát môi khác mình tự rà theo người hát mà lấy tông rồi đánh theo... chủ yếu kiên trì khổ luyện là được.

dangkhoa10391
10-06-2009, 07:25 PM
ko phai mình chảnh đâu,mình cảm thấy người dạy các clip trên trình độ rất bình thường, như la người mới biết chơi khong 1 vài năm thôi. ko biết các bạn nghĩ sao ?

hdt_dragonking
10-06-2009, 07:52 PM
ko phai mình chảnh đâu,mình cảm thấy người dạy các clip trên trình độ rất bình thường, như la người mới biết chơi khong 1 vài năm thôi. ko biết các bạn nghĩ sao ?

OH man! Ok man! You are pro!:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

potato
10-06-2009, 07:53 PM

Nếu trình độ bạn hơn người trên thì bạn hãy quay video clip và gửi lên nha !
BQT duyệt xong, nếu thấy trình độ bạn hơn hẳn người dạy ở trên thì BQT sẽ
xóa tất cả các clip trên và đăng clip của bạn lên.
Bạn hướng dẫn chơi các điệu thật cơ bản nhé ! Vì đây là topic dạy đệm các điệu
cơ bản. Trình độ bạn cao, bạn dạy cao quá thì chẳng ai hiểu gì đâu.
Nghê thuật nói chung và âm nhạc nói riêng, tất cả đều nên minh chứng bằng thực
tế, nếu chỉ dùng lời nói thì rất khó hiểu cho người xem và khá đơn giản cho người
nói, mọi sự so sánh đều trở nên khập khiễng!

lahandauto
12-06-2009, 08:07 PM
KHi mới đi học con người ta ai cũng rất hung hăng, học 1 thời gian thì độ hăng bớt dần, đến lúc học xong chương trình thì độ hăng xẹp hẳn: đó là tôi muốn nói đến những người học hành, còn những người không học bao giờ thì lại luôn đi chê bai người khác, các bài trả lời trên của các bạn là hơi phí, vì rồi các bạn sẽ thấy Ku này có post tiếp bài thứ 2 hay không? Đây là dạng spam chọc kích ấy mà.

dangkhoa10391
15-06-2009, 09:18 PM
À, minh không hề có ý chê baii gì đâu.mình xin lỗi nhé. mình biết mình nói như vậy là sai rồi, minh cám ơn các bạn đã nhắc nhở mình , đúng là dù có giỏi thế nào mà ko có sự khiêm tốn thì cũng trở nên vô ích, xin lỗi mọi người, xin lỗi tác giả. mình hứa sẽ ko bao giờ nói những điều khiếm nhã như thế này nữa.

dangkhoa10391
15-06-2009, 09:24 PM
Bạn ko nên dùng những từ ngữ như vậy!
Thiết nghĩ những người làm nghệ thuật cũng có Văn Hóa khi giao thiệp đó bạn ạ, tôi ko biết thực lực
khả năng của bạn tới đâu, có thể bạn là một tay guitar rất tốt của Việt Nam hoặc Thế Giới,
nhưng dù bạn có giỏi tới cỡ nào mà cách phát ngôn của bạn như vậy thì tôi sẽ là người
đầu tiên tẩy chay các tác phẩm của bạn thể hiện. Tôi hy vọng bạn biết cách khiêm tốn
hơn trong tuơng lai, để mọi người trân trọng tài năng của bạn!
Xin lỗi vì tính tôi khá thẳng!
cám ơn TNB đã dạy mình thế nào là khiêm nhường. cho mình xin lỗi TNB nhé, và cũng xin lỗi mọi người, tác giả ...mình hứa sẽ sửa sai.

dangkhoa10391
15-06-2009, 09:28 PM
KHi mới đi học con người ta ai cũng rất hung hăng, học 1 thời gian thì độ hăng bớt dần, đến lúc học xong chương trình thì độ hăng xẹp hẳn: đó là tôi muốn nói đến những người học hành, còn những người không học bao giờ thì lại luôn đi chê bai người khác, các bài trả lời trên của các bạn là hơi phí, vì rồi các bạn sẽ thấy Ku này có post tiếp bài thứ 2 hay không? Đây là dạng spam chọc kích ấy mà.\
xin lỗi bạn lahandauto nhé , mình có hơi kiêu ngạo rồi. thôi bỏ wa cho mjnh nha, wa những phản hồi của mem trong for mình biết mình sai hoàn toàn rồi. mình cảm thấy đây là 1 forum mang đậm văn hóa , minh xin lỗi lahandauto, xin loi moi người.

khanhmap11
17-06-2009, 05:19 PM
rất hay nhưng hok có link dowload bạn ah. có link thì share cho a e cùng tải nhé thank bạn nhìu:)

H2O
17-06-2009, 05:29 PM
Bạn vào đây ([Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí]) tham khảo để biết cách down load nhé

.::L.M.T::.
14-07-2009, 01:07 PM
anh ơi, sao video em không xem được , em cũng cài IDM nhưng cũng không down được luôn, hic, cám ơn anh nhiều lắm

Bạn muốn xem được thì trình duyệt của bạn phải cài Flash Player. Bạn có thể tải về và cài đặt tại đây ([Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí])

lahandauto
03-08-2009, 12:34 PM
Xin cho em hỏi có bác nào biết đánh những điệu trên bằng cách đánh móc dây bằng ngón tay, không sử dụng cái miếng nhỏ (hình tam giác nhỏ nhỏ dùng để gảy-bác nào biết tên chuyên dùng của miếng này xin nói cho em biết luôn thể) để gảy đàn, có thể chỉ cho em được không ạ.
Em xin cảm ơn trước.

Cái miếng móng để gảy đàn guitar gọi là Pick, còn các điệu trên số lượng quá nhiều điệu- bạn yêu cầu vậy thì chắc khó có người có thời gian để ngồi viết giúp bạn được. Kinh nghiệm của tôi thì khi mình chơi hợp âm trụ kỹ và chụẩn xác rồi thì cách rải của từng điệu nó cũng dần được hình thành. Nên theo tôi bạn cứ ráng tập h/â Trụ cho kỹ là ok rồi, còn nếu cần 1 vài tiết điệu cụ thể thì bạn viết yệu cầu sẽ có người giúp bạn- Chúc vui vẻ!

langtukch
02-09-2009, 03:09 PM
giá mà thầy gảy chậm lại và nói wa wa tí thì ko pải bàn cãi gì nữa :)

hdt_dragonking
03-09-2009, 03:13 PM
Xin cho em hỏi có bác nào biết đánh những điệu trên bằng cách đánh móc dây bằng ngón tay, không sử dụng cái miếng nhỏ (hình tam giác nhỏ nhỏ dùng để gảy-bác nào biết tên chuyên dùng của miếng này xin nói cho em biết luôn thể) để gảy đàn, có thể chỉ cho em được không ạ.
Em xin cảm ơn trước.

Hichic! việc dùng pick để đánh với chơi bằng ngón tay thì ko khác nhau nhiều đâu bạn. Từ lúc tập guitar đến giờ tớ chưa bao gìơ dùng pick, có thể đó là một khiếm khuyết của tớ nhưng đánh bằng móng tay thì cũng thú vị lắm. Nếu bạn muốn thay pick bằng móng tay thì thế này, ,có thể gảy từng nốt bằng móng của ngón cái, , dập xuống thì dùng móng của ngón trỏ.quạt lên thì dùng móng của ngón cái. thân!

BAO
03-09-2009, 04:18 PM
Mời bạn vào đây xem nhé,chúng tôi có bài hướng dẫn từ A-Z đó :D

The HocNhac.Net database has encountered a problem.

Kiểm tra link bác ơi

gacodon
04-09-2009, 12:25 PM
bạn vào link sau để xem thầy Ngôn chỉ học đàn nhé

Và link sau là Portable IDM dùng để down các clip này về
Portable IDM 5.15 ([Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí])

Chú ý làm 2 bước như sau:
1/Bạn mở IDM lên vào Download > Options > General > tíck vào use advanced browser integration > nhìn xuống listbox phía dưới và tíck vào trình duyệt bạn đang dùng, sau đó nó sẽ đòi restart máy, bạn cứ làm theo.
2/ Vào menu Download > Options > File Types, bạn thêm vào FLV > ok

catruongjo
07-10-2009, 12:07 AM
XIn lỗi mình góp ý mấy cái bài này: so với ông thầy vô danh [Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí] thì ông thầy này đánh đàn nghe không rõ chút nào nghe cứ xập xinh thế nào ấy. Mình thấy không hay vì ông ấy chỉ đánh mà không hướng dẫn thì người nào học được phải có căn bản khá, hiểu được nhịp của ông ta ( chỉ cần nghe là viết lại được điệu) thì may ra mới học được, mà việc này đừng nói với newbie ngay cả người học nhạc vài năm cũng chưa làm được.
Mình nghe đi nghe lại nhưng vì mình đã học qua hết rồi, nên cảm thấy ko có gì nhưng mà 1 người mới học mà nghe cái này chỉ tổ tẩu hỏa nhập ma.
Tốt nhất phải học kha khá rồi ngồi nghe lại để giải trí thì tốt .
Vài dòng góp ý thô thiển mong các bạn không chê cười, dù sao cũng thank khi share cho anh em clip

H2O
12-10-2009, 04:37 PM
có ai có link khác không? Mình không xem được. Cần các bạn giúp đỡ up lại cho mình

Vẫn xem bình thường
Chắc do máy tính của bạn chưa cài flashplayer nên mới không xem được :D

hn30
03-11-2009, 07:23 PM
Minh kiem may cai nay lau lam roi, h moi thay! Cac clip nay rất hay va bổ ích, cảm ơn bạn nhiều!

-----------------------------------------
Lần sau bạn viết tiếng việt có dấu nhé !
BQT hocnhac.net
<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

thiên quang
05-11-2009, 12:29 AM
những video đệm hát bị lỗi hay sao mà tôi kkhoong sem được. tôi kkhoong biết lam gì cả có anh chị em nào giúp tôi với, tôi rấ cảm ơn

-------------------------------------------------------------
Câu hỏi này của bạn giống câu hỏi của bạn tvn_hut
và đã được H2O trả lời ngay bên trên bài post này của bạn.

BQT hocnhac.net<input id="gwProxy" type="hidden"><!--Session data--><input onclick="jsCall();" id="jsProxy" type="hidden">

thuyengiay
09-11-2009, 11:37 AM
em thấy điệu này hay quá mà học mãi chưa nhuyễn gửi các bác tham khảo

nguyen duy ngon
12-12-2009, 12:06 AM
hôm nay mình ghé thăm hocnhac.net thật là tuyệt vời website đã thay đổi nhiều và cải tiến gấp bội so với trước,
thật là một tín hiệu đáng mừng,các bạn đã cập nhật , mở rộng và nâng cấp chương trình thật không ngờ. Xin cám ơn các
bạn trong hocnhac.net xin chúc ban quản trị ,các bạn thành viên và các bạn khắp nơi truy cập vào website luôn luôn vui
khỏe , may mắn và thành công trong mọi mặt ,mong hocnhac.net se là website được nhiều người ưa thích nhất.

.::L.M.T::.
12-12-2009, 12:13 AM
Hocnhac.net được như ngày hôm nay cũng có sự chia sẻ rất lớn của chú qua các clip trên Youtube. Hy vọng một ngày nào đó được hợp tác với chú để phát triển forum hocnhac.net ạ :)

lehuy820
23-12-2009, 11:18 PM
chào các bạn trong topic này!!!!
em là thành viên cũng hơi bị cũ :D nhưng vẫn chỉ mới biết sơ thôi chưa rành! cho em hỏi thế này!!
em mún hỏi về các bước tập đệm như thế nào? ý em là ban đầu mình tập đánh ji trước, ráp vào bài cụ thể như thế nào cho đúng, cụ thể nhìn vào bài nhạc (sheet) là thế nào áh!!!!! chư hiện giờ nhìu thứ làm em hoan mang ko bik đanh điệu trước hay sao rồi ráp thế nào ? sao ca nó trớt hướt hoài!!!!!!! mong các anh chị chỉ dùm em cách tập từ căn bản đi lên theo một tiến trình chuẩn nào đó!!!!!!!!! thaz nhìu nhìu!!!!!!!!!

ao_ngan_tay
24-12-2009, 12:44 AM
Ít nhất thì bạn cũng phải biết chút ít nhạc lý, nắm vững nhịp phách, khi đệm mới vững dc! Theo mình thì đâu tiên nên luyện ngón dc đã, sau đó bấm và rải nhưng điẹu dễ và cơ bản(slow, bolero..) sau đó nhớ các thế bấm, nhìn vào bản nhạc rồi chơi theo. Khi đã vững rồi thì bạn có thể tự hòa âm theo ý thích và cảm xúc của mình...

phamlenguyen777
24-12-2009, 10:49 AM
cái này wa chuẫn,cám ơn bạn nhìu :z nhất định mình sẽ học cho kì hết cám đám này

Mr_Lee
24-12-2009, 11:57 PM
em thấy điệu này hay quá mà học mãi chưa nhuyễn gửi các bác tham khảo
^^! đó ko phải là điệu mà là kỹ thuật tremolo , đây là kỹ thuật đỉnh nhất của guitar cổ điển , 3 ngón a m i reo liên tục vào 1 dây và ngón p sẽ đánh bass và tạo điệu đệm , theo mình ai chơi guitar cổ điển thì kỹ thuật này là ko thể thiếu :punk:

tinh26886
31-12-2009, 11:40 AM
mình thêm vào rùi nhưng ko thấy nó tự down bạn ơi, cho mình xin link down nó đi

tonykute89
08-05-2010, 05:14 PM
Tại sao lại ko thấy Clip nào hết...bùn ghê...

BQT
Có thể máy tính của bạn chưa được cài các chương trình hỗ trợ.
bạn vào Đây ([Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí]) tham khảo và cài đặt nhé!

saokim
16-06-2010, 12:52 AM
mình có thấy link nào đâu hichic... huhu
chán quá cơ!!!

BQT
Các clip vẫn chạy tốt. Bạn xem lại máy tính của mình. Đọc bài post phía trên bài của bạn nhé!

shinbot00
31-07-2010, 01:17 AM
có thấy clip nào đâu

Admin
31-07-2010, 01:27 AM
Muốn xem clip thì quay lại trang 1 các bạn nhé

anhngoc387
17-08-2010, 12:11 PM
ủa ình có thấy cái clip nào đâu? :33:

NTP
17-08-2010, 12:19 PM
ủa ình có thấy cái clip nào đâu? :33:

Muốn xem được clip thì phải xem từ trang đầu, và phải dùng trình duyệt FireFox thì xem tốt nhất.
Bạn anhngoc387 nên xem lại phần chữ ký của bạn nhé !

khanhparis
03-09-2010, 06:44 AM
mình là người chưa biết gì về guitar,có ai giúp mình học được không.bắt đầu cơ bản phải học cái gì.chỉ mình với.mình rất thích chơi guitar.

NTD
03-09-2010, 09:33 AM
Mình là người chưa biết gì về guitar, có ai giúp mình học được không. Bắt đầu cơ bản phải học cái gì. chỉ mình với. mình rất thích chơi guitar.

Bạn vào trang dưới đây để tìm hiểu và học tập.

mrlanhtuvodanh
12-09-2010, 12:37 PM
pó tay, chả thấy clip nào cả:17:

VietViolin
12-09-2010, 09:43 PM
Bạn lên YouTube và tìm với "How to play " rồi thêm các điệu
(cả trăm điệu có trong Keyboard) "bolero" và nhấn arrow key
nút có mũi tên xuống, đến chỗ có đầy đủ "How to play bolero
on Guitar" thì enter .

Sau đây là một trong những bài dạy chơi điệu Bolero bằng Guitar
trên YouTube:

Foxtrot

Tango

Chịu khó thay các điệu vào, thì cả trăm điệu cũng có.
Nếu vẫn chưa đủ, thì lại lên đây hỏi nữa.

Oiguitar
22-09-2010, 12:13 PM
Clip vẫn tốt mà. bạn dùng Firefox đi

tyanh
06-10-2010, 11:37 AM
Bổ sung Clip đánh điệu Guitar cơ bản [Link và hình ảnh đã được ẩn. Bạn cần đăng nhập hoặc đăng kí]

nghesy_crazy_dk
12-11-2010, 04:48 PM
thực sự là sử dụng diễn đàn này hơi khó,em chả thấy clip nào hết.

nghesy_crazy_dk
12-11-2010, 04:52 PM
mình là người cũng biết chút ít về guitar bây giờ minh muốn có 1 clip day đánh bài này , không biết có bạn nào chỉ mình với được không ạ!!!!!!!!!!

justin21000317
13-11-2010, 09:53 AM
giúp minh với mình mới mua đàn mà chẳng bit gì về nó hết

vit_hp91
20-11-2010, 10:04 PM
chán thật ấy. xem clip trong 4r toàn bị giật,chỉ nghe đc âm thanh,xem hình thì chiu. :((

ducsang486686
02-12-2010, 12:05 PM
Thank you rất nhiều.

rongthucgiac
02-12-2010, 04:23 PM
Mình thấy trên youtube cũng nhiều lắm đây... search là có ngay