kết quả từ 1 tới 8 trên 8

Ðề tài:
Hỏi về sự cố đàn psr 2000 yamaha

phamtruonghai's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    22

Cấp độ: 22 
    Kinh nghiệm: 40.376
    Next Level: 49.025

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    37
    Được cảm ơn 9 lần trong
    5 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Default Hỏi về sự cố đàn psr 2000 yamaha

cần ACE giúp đỡ
    hiện tại mình mới mua cay 2000 về tập.hôm bũa vô tình mình nhấn vào mutypad khi khởi động đàn lên..kết quả là giờ mình không thể lấy lại được tone chuẩn của đàn nũa.
    có một vài style chứa trong phần style user khi minh vao style đó thì có thể chơi được tone chuẩn,nhưng khi chọn style khác thì lại không chơi được tone chuẩn nũa.
    nên mình mong ACE nào bít chỉ giúp mình với nhé
    chân thành cảm ơn

Xem thêm:

Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của phamtruonghai bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Cấp độ: 36 
    Kinh nghiệm: 969.255
    Next Level: 1.000.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    Được cảm ơn 3.484 lần trong
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 2 chê trong 2 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi phamtruonghai View Post
    cần ACE giúp đỡ
    hiện tại mình mới mua cay 2000 về tập.hôm bũa vô tình mình nhấn vào mutypad khi khởi động đàn lên..kết quả là giờ mình không thể lấy lại được tone chuẩn của đàn nũa.
    có một vài style chứa trong phần style user khi minh vao style đó thì có thể chơi được tone chuẩn,nhưng khi chọn style khác thì lại không chơi được tone chuẩn nũa.
    chân thành cảm ơn
    Lần sau bạn nhớ chọn đúng box có liên quan đến chủ đề cần hỏi mà post bài nhé,bài này đã được tôi di chuyển sang đây.
    Trường hợp đàn của bạn thì tôi chưa từng gặp qua, nhưng nếu không thể làm gì khác được ,thì bạn hãy thử Re-set lại đàn, bằng cách ấn và giữ nguyên nút Đô trên cùng,sau đó bấm nút mở nguồn,chờ vài giây sau khi đàn khởi động xong hãy lấy tay ra. Cách này may ra có thể khắc phục triệu chưng trên . Chúc bạn thành công ! Được copy từ: http://hocnhac.net
    HocNhac.Net:
    Kho kiến thức âm nhạc

3. Đã có 4 người gửi lời cảm ơn tới NTP về bài viết này!

nhi's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    41

Cấp độ: 25 
    Kinh nghiệm: 87.080
    Next Level: 100.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    28
    Được cảm ơn 8 lần trong
    5 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Bạn chỉ cách tes đàn luôn đi bạn Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của nhi bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

NTD's Avatar

Tổng số bài đã post
    745

Cấp độ: 37 
    Kinh nghiệm: 1.128.388
    Next Level: 1.209.937

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.123
    Được cảm ơn 3.533 lần trong
    647 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 4 chê trong 2 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi NTP View Post
    Lần sau bạn nhớ chọn đúng box có liên quan đến chủ đề cần hỏi mà post bài nhé,bài này đã được tôi di chuyển sang đây.
    Trường hợp đàn của bạn thì tôi chưa từng gặp qua, nhưng nếu không thể làm gì khác được ,thì bạn hãy thử Re-set lại đàn, bằng cách ấn và giữ nguyên nút Đô trên cùng,sau đó bấm nút mở nguồn,chờ vài giây sau khi đàn khởi động xong hãy lấy tay ra. Cách này may ra có thể khắc phục triệu chưng trên . Chúc bạn thành công !
    Từ 2000 trở lên, bấm nó (giữ tay) , bật nguồn, lên màn hình màu xanh ,bấm start nó sẽ có chữ test, nếu không chạy bấm start 1 lần nữa, cái này nó test toàn bộ phần mềm của đàn. Bấm Đô thăng trưởng(C#,E#,G#),từ nốt C# thứ 2 bên tay trái..!

CHÚ Ý: Sao lưu toàn bộ data ra USB vì có thể sẽ format đàn thành mặc định của nhà sản xuất sản xuất, có 2 thư mục rất quan trọng là User effect và System effect nếu không copy ra khi bạn copy data trở lại có thể một số tiếng bị mất hiệu ứng như trước.

Hoặc tắt đàn bấm hợp âm C# ở Q3 (C# ,F,Ab ) mở đàn lên , bấm SATRT/TOP bắt đầu test , bấm C1 thông qua chức năng đang test ,nếu đến đoạn nào đó đàn có sự cố màn hình sẽ báo lỗi , hoặc có những trường hợp như sau ví dụ PITCH BEND hư khi đàn test đến chức năng PITCH BEND (033) và nằm ỳ ở đó luôn không chịu test tiếp , và có những trường hợp khi test đàn sẽ không biết như hư núm cao su phím đàn ,hoặc những nút bấm bị mòn than , đứt mạch trên bàn phím điều khiển , đứt loa ..... Mấy cái này thì bạn tự kiểm tra rồi chứ đàn nào làm được như vậy. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của NTD bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

6. Đã có 6 người gửi lời cảm ơn tới NTD về bài viết này!

TheThuongNT's Avatar

Tổng số bài đã post
    379

Kinh nghiệm: 877.633

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    708
    Được cảm ơn 1.124 lần trong
    347 bài viết!
    Chê bài viết
    0

cần ACE giúp đỡ
    chân thành cảm ơn
    Không hiểu bạn đang hỏi gì, làm cho người trả lời chỉ có thể trả lời rất rất chung chung là reset đàn Được copy từ: http://hocnhac.net
    [Chỉ có thành viên mới xem được. ]

phamtruonghai's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    22

Cấp độ: 22 
    Kinh nghiệm: 40.376
    Next Level: 49.025

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    37
    Được cảm ơn 9 lần trong
    5 bài viết!
    Chê bài viết
    0

cảm ơn sự quan tâm của ACE ,thú thực mình mới mua đàn về ,định cuối tháng này thi tố nghiệp xong sẽ đi học.theo như ý kiến của ACE thì đàn của mình bị gì.....mình cung 4 có hỏi vài người bạn ở xa thì họ nói rằng chỉ cần vào chức năng funtion là chỉnh đuợc.hôm qua mình cũgn vào chỉnh thử thì láy lại được tone chuẩn của đàn.nhưng khi bấm gam xuống thì âm thanh phát ra ở phần gam nó lớn hơn là ở phần đệm bên tay trái.và tiếng rất thômình có vào một stlye use trong đàn.khi chơi style đó thì đàn lại trở về tone chuẩn được.nhưng chỉ đươc 1 style dó thôi..........hic hic.........ACE góp ý giùm mính nhé
    chân thành cảm ơn Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của phamtruonghai bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

TheThuongNT's Avatar

Tổng số bài đã post
    379

Kinh nghiệm: 877.633

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    708
    Được cảm ơn 1.124 lần trong
    347 bài viết!
    Chê bài viết
    0

cảm ơn sự quan tâm của ACE ,thú thực mình mới mua đàn về ,định cuối tháng này thi tố nghiệp xong sẽ đi học.theo như ý kiến của ACE thì đàn của mình bị gì.....mình cung 4 có hỏi vài người bạn ở xa thì họ nói rằng chỉ cần vào chức năng funtion là chỉnh đuợc.hôm qua mình cũgn vào chỉnh thử thì láy lại được tone chuẩn của đàn.nhưng khi bấm gam xuống thì âm thanh phát ra ở phần gam nó lớn hơn là ở phần đệm bên tay trái.và tiếng rất thômình có vào một stlye use trong đàn.khi chơi style đó thì đàn lại trở về tone chuẩn được.nhưng chỉ đươc 1 style dó thôi..........hic hic.........ACE góp ý giùm mính nhé
    chân thành cảm ơn
    1. Lấy lại được tone chuẩn của đàn là thế nào? Lúc nào thì nó khác tone chuẩn? khác cụ thể ra sao?
    2. Bấm gam xuống thì phần phát ra ở phần gam nó lơn hơn phần đệm bên tay trái - Tôi tưởng hai cái này là 1 chứ
    3. Tiếng rất thô - Liên quan gì đến phần lệch tone đâu.
    4. Chơi style đó đàn trở về tone chuẩn - style gì kỳ vậy, gửi lên diễn đàn cả file chuẩn lẫn không chuẩn xem sao.

Nói thật nhé, bạn đang gặp vấn đề về mặt diễn đạt, bạn hãy diễn đạt làm sao để đặt bạn ở vị trí người đọc bạn có thể hiểu được bạn đang viết cái gì, một cây đàn là tổng hòa rất nhiều yếu tố, nhiều chức năng, bạn cứ nói chung chung: lệch tông thì có thánh mới hiểu được. Được copy từ: http://hocnhac.net
    [Chỉ có thành viên mới xem được. ]

10. Đã có 4 người gửi lời cảm ơn tới TheThuongNT về bài viết này!

hungdankb's Avatar

Tổng số bài đã post
    1

Cấp độ: 9 
    Kinh nghiệm: 756
    Next Level: 1.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong
    0 bài viết!
    Chê bài viết
    0

có phải khi chon tiếng trên băng tiếng thì cũng bị đổi tông phải không bạn? Hay là khi chọn bạn ko khóa băng tiếng lại? Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của hungdankb bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

Visitors found this page by searching for

psr 2000dan organ yamaha psr 2000dan yamaha 2000http:hocnhac.net4rumshowthread.php10771-Hỏi-về-sự-cố-đàn-psr-2000-yamahađàn organ yamaha psr 2000gia dan organ yamaha psr 2000dan organ psr 2000dan psr 2000yamaha psr 2000ban dan psr 2000gia dan organ yamaha 2000dan yamaha psr 2000organ yamaha 2000tim mua dan organ cu yamaha psr 2000gia dan yamaha 2000ban dan organ psr 2000cach khoi phuc lai dan psr 2000dan organ bi lech tongban psr 2000organ yamaha psr 2000ban dan yamaha 2000linh kien dan organ psr 2000 yamaha ic 8050sđàn yamaha 2000yamaha psr 2000 cuDan ocgan yamaha 2000psr2000đàn psr 2000 cóđàn yamaha psg 2000psr 2000 yamahacach phuc hoi dan organ 2000format dan organ 2000cach lay chuan am dan organ 2000 bi lech tiengxem thong tin ve dan psr 2000

Comment Facebook

View Tag Cloud