Trang 3/8 đầuđầu 1 2 3 4 5 ... cuốicuối
kết quả từ 21 tới 30 trên 79

Ðề tài:
Hỏi về nốt nhạc trong bài hát :)

anhvanmongchoem's Avatar

Tổng số bài đã post
    106

Cấp độ: 25 
    Kinh nghiệm: 90.777
    Next Level: 100.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    3
    Được cảm ơn 43 lần trong
    37 bài viết!
    Chê bài viết
    2
    Groaned 1 Time in 1 Post

Bạn thật là bảo thủ Trọng Tấn Bằng Kiều không phải tenor thì bạn đúng là k có tí kiến thức âm nhạc nào rồi, như vậy thì bạn đừng đi nói lý vs người khác nữa. người ta cười cho đấy Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của anhvanmongchoem bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

onlymoon's Avatar

Tổng số bài đã post
    104

Cấp độ: 23 
    Kinh nghiệm: 55.502
    Next Level: 62.494

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    3
    Được cảm ơn 38 lần trong
    33 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Anh kel gì đó nói cũng đúng mà , em ko học thanh nhạc , ko có kiến thức , hiểu biết là đi lượm lặt ,ý em hiểu là nhạc trẻ mấy ca sĩ hát cao lên được b4~ thường ko phải giọng thật mà có pha chút head voice nên mới cao thế , còn nhạc opera thì phải bel 100% nên c5 là cực cao .em hay nghe nhạc trẻ nên bình thường nghe ca sĩ hát đến b4 c5 thì coi là bình thường của ca sĩ nam cao nhưng sang nhạc đỏ thấy anh Hữu Kiên (vn gotalent) hát đến c#5 ai cũng "kinh" vì ổng hát bằng giọng thật
    p/s là em thấy anh kel đúng nhưng 2 bác chưa hiểu nhau nên cãi nhau Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của onlymoon bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

n014latoi's Avatar

Tổng số bài đã post
    122

Cấp độ: 26 
    Kinh nghiệm: 111.782
    Next Level: 125.609

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1
    Được cảm ơn 30 lần trong
    23 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 15 chê trong 8 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi anhvanmongchoem View Post
    Bạn thật là bảo thủ Trọng Tấn Bằng Kiều không phải tenor thì bạn đúng là k có tí kiến thức âm nhạc nào rồi, như vậy thì bạn đừng đi nói lý vs người khác nữa. người ta cười cho đấy
    Mình bảo thủ vậy đó, mình bảo vệ ý kiến của mình cho đến khi nào có ai trả lời đc mình một cách thỏa đáng. bạn thử đọc lại xem những cái lý mình nêu ra mấy bạn trên đã trả lời đc chưa?? hay đúng như mình nói là cmt kiểu bầy đàn, hùa theo số đông.....
    p/s: mình bảo thủ còn hơn những người ko có chính kiến. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của n014latoi bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

4. Cảm ơn n014latoi về bài viết này!

anhvanmongchoem's Avatar

Tổng số bài đã post
    106

Cấp độ: 25 
    Kinh nghiệm: 90.777
    Next Level: 100.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    3
    Được cảm ơn 43 lần trong
    37 bài viết!
    Chê bài viết
    2
    Groaned 1 Time in 1 Post

Mình hiểu biết về nhạc cũng ít thôi, nhưng mà việc bạn nói BK Trọng Tấn là baritone thì k thế chấp nhận đc. Ai cũng công nhận 2 người là Tenor rồi. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của anhvanmongchoem bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

n014latoi's Avatar

Tổng số bài đã post
    122

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1
    Được cảm ơn 30 lần trong
    23 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trích Nguyên văn bởi anhvanmongchoem View Post
    Mình hiểu biết về nhạc cũng ít thôi, nhưng mà việc bạn nói BK Trọng Tấn là baritone thì k thế chấp nhận đc. Ai cũng công nhận 2 người là Tenor rồi.
    Mình cũng ko muốn gây tranh luận cãi nhau với bạn làm gì, nhưng nếu bạn chịu khó tìm hiểu, đặc biệt là tìm hiểu về quãng giọng của một số ca sĩ nam cao nổi tiếng trên thế giới thì bạn sẽ thấy, trọng tấn và BK chỉ là baritone mà thôi. còn các giảng viên thanh nhạc họ nói 2 ca sĩ trên là giọng nam cao thì tóm lại đấy là lý của họ, bởi vì như mình đã nói, ở VN giọng tenor cực hiếm, nên ai đó hát cao hơn bình thường thì họ sẽ đc cho là tenor, như 1 cách gọi, 1 sự phân biệt thôi. còn nếu xét chuẩn ra mà nói thì 2 giọng ca này chưa đủ yếu tố để có thể gọi là tenor.
    để mà phân biệt loại giọng dựa trên độ cao thì chưa đủ đâu. mình nói mấy lần rồi, phải hát đẹp, hát thoải mái, hát có nội lực, âm sắc sáng, ko bị mờ và tối. ở những nốt cao như C5 thì mới đc gọi là tenor. nếu khi 1 ca sĩ họ hát đẹp ở nốt đó như vậy thì có lẽ nào họ lại hát thấp hơn ko bạn?? bạn cứ nghe các tác phẩm của tenor xem mức độ xuất hiện của nốt high c nó thường xuyên đến như thế nào. tenor mà chọn là lá hát thì ko phải tenor. tenor là đồ đố bạn ak.
    với những gì mình chia sẻ như trên thì bạn thử áp vào 2 ca sĩ của chúng ta xem họ đã thể hiện đc phần nào chưa??
    p/s: mình ko phải tự nghĩ ra mà chém các bạn, tất cả những gì mình biết đều tìm hiểu trên báo chí , video, wiki.... của nước ngoài. vì nếu tìm hiểu ở các kênh vn thì mình cũng giống các bạn thôi.
    chính các bạn mới là người bảo thủ chứ ko phải mình. nếu ko đồng ý với ý kiến của mình thì giải thích cho mình hiểu, đừng tl 1 cách đại loại "ai cũng bảo thế" rồi "thầy, cô mình ở nhạc viện, học viện..." nói thế. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của n014latoi bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

tranthiendieu's Avatar

Tổng số bài đã post
    209

Cấp độ: 27 
    Kinh nghiệm: 145.986
    Next Level: 157.092

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    23
    Được cảm ơn 94 lần trong
    75 bài viết!
    Chê bài viết
    4
    Đã bị 3 chê trong 2 bài viết.

Bạn bảo BK TT không phải tenor vậy thì ở VN bạn thử kể ra ai là Nam cao đi.
    BK lên nốt cao nhất là D#5. Vậy theo bạn tenor thật hát được đến nốt nào???
    Quảng giọng của 1 tenor thường là từ B2-D5. Chỉ nv là đủ thành tenor Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của tranthiendieu bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

akitsukivn's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    41

Cấp độ: 19 
    Kinh nghiệm: 19.928
    Next Level: 22.851

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    0
    Được cảm ơn 9 lần trong
    7 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Ơ tớ hóng trên này thấy bảo chỉ cần lên đến C5 là terno rồi D5 thường thấy là mixed voice mà. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của akitsukivn bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

onlymoon's Avatar

Tổng số bài đã post
    104

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    3
    Được cảm ơn 38 lần trong
    33 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Trích Nguyên văn bởi akitsukivn View Post
    Ơ tớ hóng trên này thấy bảo chỉ cần lên đến C5 là terno rồi D5 thường thấy là mixed voice mà.
    Mình cũng nghĩ thế , D5 mà giọng thật chắc bị thiến quá . bình thường c5 đã là mix rồi Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của onlymoon bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

n014latoi's Avatar

Tổng số bài đã post
    122

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1
    Được cảm ơn 30 lần trong
    23 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trích Nguyên văn bởi tranthiendieu View Post
    Bạn bảo BK TT không phải tenor vậy thì ở VN bạn thử kể ra ai là Nam cao đi.
    BK lên nốt cao nhất là D#5. Vậy theo bạn tenor thật hát được đến nốt nào???
    Quảng giọng của 1 tenor thường là từ B2-D5. Chỉ nv là đủ thành tenor
    - BK có bao giờ hát live ở 2 nốt C#5 và D#5 trong đoạn cuối của Anh sẽ nhớ mãi ko? hay chỉ là 1 trong những thủ thuật trong studio?
    - Trong suốt sự nghiệp ca hát, có đc bao nhiêu bài BK hát đến C5 thôi, chưa nói đến D5 xa xôi.
    - nếu BK hát tới D#5 thật thì tại sao trong bài live cao nhất là "nơi tình yêu bắt đầu" lại phải xuống tone?? và trong hầu hết các bài hát, B4 là max. vậy theo bạn, mấy nốt cao chót vót trên là ảo hay thật???
    - nếu hát tốt ở D5 thì là countertenor rồi chứ ko phải tenor đâu. sánh ngang với giọng nữ rồi.
    - quãng giọng bk tầm từ a2-b4 hơn 2 quãng tám 1 chút (ko tính giọng giả thanh, fasetto, headvoice) còn mấy bạn làm clip nói là từ F2-D#5, rồi cuối bài còn nhận xét câu xanh giờn, ''theo 1 số nguồn tin đáng tin cậy, BK còn hát đc cao hơn nữa và sở hưu chất giọng trên dưới 3 quãng tám thì quá nực cười"
    - giọng BK là giọng nam mái, cao hơn vài nốt so với giọng nam phổ biến ở vn. chứ chưa đủ cao như 1 tenor.
    - bạn nói như trên thì mình thấy bạn chả biết gì.
    p/s: lên mạng tra xem thủ lĩnh ban nhạc queen Freddie Mercury đc xếp vào loại giọng nào nhé. ông này mà ở vn có khi các bạn phải nói là meezo-soprano ấy...
    Trích Nguyên văn bởi akitsukivn View Post
    Ơ tớ hóng trên này thấy bảo chỉ cần lên đến C5 là terno rồi D5 thường thấy là mixed voice mà.
    hóng cho chuẩn vào bạn ak.... ở vn chỉ cần a4 cũng có người bảo tenor rồi cần chi c5
    Trích Nguyên văn bởi onlymoon View Post
    Mình cũng nghĩ thế , D5 mà giọng thật chắc bị thiến quá . bình thường c5 đã là mix rồi
    bạn đọc kĩ mấy cái cmt bên trên.
    Được copy từ: http://hocnhac.net

onlymoon's Avatar

Tổng số bài đã post
    104

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    3
    Được cảm ơn 38 lần trong
    33 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Mình ko biết gì cả nhưng bạn nói câu chỉ cần hát được a4 là được gọi là tenor thì mình thấy gần đúng . đa số bài hát cao đến g4 là căng .như tuấn hưng nhiều người nói là cao Được copy từ: http://hocnhac.net

Trang 3/8 đầuđầu 1 2 3 4 5 ... cuốicuối

Visitors found this page by searching for

not nhac bai suy nghi trong anhNốt nhạc bài Suy Nghĩ trong anhhttp:hocnhac.net4rumshowthread.php20333-Hỏi-về-nốt-nhạc-trong-bài-hát-)page8not nhac bai hat vo toihttp:hocnhac.net4rumshowthread.php20333-Hỏi-về-nốt-nhạc-trong-bài-hát-)not A#5 den c5 may cugnote bai hat suy nghi trong anhkhuong nhac bai suy nghi trong anhbản nốt nhạc bài suy nghĩ trong anhnốt c5 là gì trong organnot nhac bai suy ngi trong anhnốt d5nhac co nottứ đại oán: bản nhạc có nổtnot nhac trong bai suy nghi trong anhnốt nhạc suy nghĩ trong anhbài hát có nốt nhạc của trọng tấnnot nhac bai hat anh toiNốt nhạc suy nghĩ trong anhgọi tên tôi nhé bạn thân hơinốt bai hat suy nghi trong anhnote nhạc suy nghĩ trong anhnốt nhạc bai tứ dại oánnot nhac bai suy nghi trog anhnốt nhạc bai suy nghi trong anhNốt bài hát suy nghĩ trong anhnốt nhạc bài hát cách mạngloi not nhac bai suy nghi trong anhnot nhac nhung suy nghi teong anhcac not nhac bai suy nghi trong anhnot nhac bai hat suy nghi trong anhkhuong nhac suy nghi trong anhKhung nhac bai suy nghi trong anh

Comment Facebook

View Tag Cloud