Hãy chung tay góp sức (Ủng hộ quỹ) xây dựng website Học Nhạc!
kết quả từ 1 tới 9 trên 9
    BachLongCD's Avatar

Tổng số bài đã post
    105

Cấp độ: 29 
    Kinh nghiệm: 228.760
    Next Level: 242.754

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    0
    Được cảm ơn 411 lần trong
    47 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Default Phần mềm KaraFun - tạo file karaoke theo phong cách của bạn

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG KARAFUN VÀ CHỈNH ÂM THANH

Để đọc được những bài MP3 Karaoke trước tiên bạn cần phải tải "Chương Trình Karafun tại: [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    hoặc tại [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    về máy và cài đặt. Sau đó chỉ cần setup một số phần bạn có thể thưởng thức những bài hát được tạo bằng định dạng MP3 với chất lượng âm thanh cao.

Cách cài đặt:

1. Sau khi tải chương trình về máy, bạn Run chương trình. (Nếu trong khi thâu bạn gặp trục trặc vì máy của bạn đòi hỏi chương trình DirectX 9 thì bạn có thể tải Chương Trình DirectX 9 tại : [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    về máy và cài đặt rồi thử thâu Karafun lại hy vọng không còn gặp vấn đề này nữa.

2. Sau khi đã hoàn tất phần Installing -> Open Karafun.

3. Bạn đứng ở Screen chính -> Right Click (hoặc nhấn Alt + O) -> Options.

4. Ở phần General bạn chọn Select All để chương trình có thể đọc được nhiều định dạng files khác nhau.

5. Ở phần Audio/MIDI mục Playback devices bạn chọn soundcard của máy mình vạ chọn gạch vào Your voice, Guide melody và Guide vocal.

6. Ở phần Training mode bạn chọn gạch vào "Start the karaoke playback in training mode".

7. Bây giờ bạn có thể nhấn OK và mở thử một bài hát dạng MP3 Karaoke xem sao. Nếu sau khi bạn mở bài hát ra mà lyric chạy lên tức là bạn chưa chỉnh đúng trong phần Training mode ở trong Options. Trường hợp đó bạn có thể nhấn chữ "T" thì lập tức lyric sẽ nằm ở dưới và không chạy lên trên nữa.

Lưu ý: 1. Chương trình Karafun có thể giúp bạn lên/xuống tông và cho tempo nhanh/chậm nếu bạn cảm thấy bài hát chưa vừa ý bạn.

2. Những bài nhạc Thánh Ca Karafun đã được add WinZip, vì vậy các anh chị cần có software WinZip hoặc WinRar để UnZip những bài Thánh Ca Karafun này.

HƯỚNG DẪN CÀI ĐẶT VÀ SỬ DỤNG KARAFUN KARAOKE BẰNG HÌNH ẢNH:

1. Download chương trình hỗ trợ karafun Chương Trình DirectX 9 . Sau đó tìm đến nơi lưu trữ chương trình bạn mới download, click vào chương trình để bắt đầu cài đặt. Xem hình bên dưới.
    [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]

Click Next, sau đó click Finish để hòan tất cài đạt chương trình DirectX9.

2. Download Chương Trình Karafun , lưu vào máy tính của bạn. Sau đó bạn tìm đến phần mềm karaoke karafun mà bạn đã lưu vào máy tính của bạn, click vào software để chạy chương trình cài đặt.

3. Khi Chương trình karafun chạy, bạn click Next, khi xuất hiện như hình bên dưới .

Bạn check theo hình bên trên, sau đó click Next để chương trình tiến hành cài đặt .Tiếp đến bạn click Finish và chạy chương trình karafun.

4. Giao diện karafun karaoke xuất hiện, bạn click chuột phải vào giao diện của karafun, chọn Options... (hoặc bấm Ctrl + P) để vào options của karafun. Xem hình bên dưới:

5. Ở phần General bạn chọn Select All để chương trình có thể đọc được nhiều định dạng files khác nhau.

6.Ở phần Audio/MIDI mục Playback devices bạn chọn soundcard của máy mình (tùy vào sound card bạn đang sài) vạ chọn gạch vào Your voice, Guide melody và Guide vocal.

Sau khi check chọn xong, bạn click OK .

7. Ở phần Training mode bạn chọn gạch vào "Start the karaoke playback in training mode".

8. Bạn click OK và thử mở một bài hát dạng Karafun karaoke xem sao.

9.Khi bạn muốn nghe bài nhạc có tiếng hát của ca sĩ hát để tập hát thi bạn bấm vào hình có Note nhạc để On và Off( trên hình Microphone và nút Rec , sau đó khi bạn bấm vào hình Note nhạc 1 lần nữa thì sẽ có soundtrack để bạn hát. Xem chi tiết hình bên dưới.

Chúc các các bạn thành công với chương trình Karafun Karaoke
    BạchLongCD sưu tầm

Xem thêm:

• 10:18 AM 13/04/2014
    • 7:37 PM 05/01/2014
    • 10:28 AM 25/10/2013
    • 12:12 PM 11/04/2013
    • 5:04 PM 31/03/2013
    • 7:49 AM 14/12/2011
    • 9:46 AM 06/12/2011
    • 3:22 PM 18/10/2011
    • 9:07 PM 11/10/2011
    • 7:20 AM 23/09/2011
    Được copy từ: http://hocnhac.net

Mai là một ngày mới

2. Đã có 10 người gửi lời cảm ơn tới BachLongCD về bài viết này!

chuc_y
    chuc_y's Avatar

em không hiểu sao,em cắm cái mà để nói khi chat ấy nhưng mà không hát được,có những phần không giống như hướng dẫn trên đây. ở phần số 6 ấy.nhưng tóm lại là em không thể nào hát được.em cắm cái mic ấy vào và nói nhưng không phát ra âm thanh,lý do là sao vậy ,có bạn nào giúp mình không?
    Nếu Khách thấy bài viết của chuc_y bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

anhsonleo
    anhsonleo's Avatar

SAo mình download về máy kô đc hả pà, nó hiện lên thông báo này nè

This Page Cannot Be Displayed

The system cannot communicate with the external server ( [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]] ). The Internet server may be busy, may be permanently down, or may be unreachable because of network problems.

Please check the spelling of the Internet address entered. If it is correct, try this request later.

If you have questions, or feel this is an error, please contact your corporate network administrator and provide the codes shown below.
    Notification codes: (1, GATEWAY_TIMEOUT, [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]])
    Nếu Khách thấy bài viết của anhsonleo bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

cotiennho
    cotiennho's Avatar

chào mọi người.
    sao mình dùng file định dạng avi không được.
    mình thu âm giọng hát của mình nhưng khi mở lên nghe thì chỉ nghe tiếng của mình không nghe được nhạc như karaoke đầu đĩa.
    lúc hát mình cũng không nghe được giọng hát mình trên loa.
    có ai biết chỉ giúp mình với.
    cám ơn nhiều lắm
    Nếu Khách thấy bài viết của cotiennho bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

Bluestar_0016
    Bluestar_0016's Avatar

muốn loap phan mem này vào goole mà gõ karafun ra rồi tìm
    ok !
    Nếu Khách thấy bài viết của Bluestar_0016 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

mailinh0931
    mailinh0931's Avatar

sao trong karafun chi có 3 bài nhạc thôi, không có bài hát khác, làm thế nào để có nhưng lbaif hát mình thích
    Nếu Khách thấy bài viết của mailinh0931 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

vophuoctruong
    vophuoctruong's Avatar

máy anh ơi sao em tạo bài hát karoke = chương trình karufun editor rồi nhưng khi mở lên = chương trình karufun thì ko thể bỏ tiếng ca sỉ đc anh nào biết cách bỏ tiếng ca sỉ thì giúp em với
    Nếu Khách thấy bài viết của vophuoctruong bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

9. Cảm ơn vophuoctruong về bài viết này!

ngocphuongct's Avatar
    Thành Viên Tích Cực

Tổng số bài đã post
    54

Cấp độ: 23 
    Kinh nghiệm: 49.248
    Next Level: 62.494

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    21
    Được cảm ơn 74 lần trong
    34 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Mình làm karaoke từ kầun editor được nhưng mà phần chèn hình nền động không được, ai biết chỉ với, cám ơn nhiếu! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của ngocphuongct bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

luubaoanh's Avatar

Tổng số bài đã post
    581

Cấp độ: 37 
    Kinh nghiệm: 1.069.350
    Next Level: 1.209.937

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    381
    Được cảm ơn 672 lần trong
    335 bài viết!
    Chê bài viết
    1
    Đã bị 5 chê trong 5 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi ngocphuongct View Post
    Mình làm karaoke từ kầun editor được nhưng mà phần chèn hình nền động không được, ai biết chỉ với, cám ơn nhiếu!
    Bạn muốn chèn hình như thế nào? Bạn phải tạo ra even trước đã. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Luubaoanh
    [Chỉ có thành viên mới xem được. ]
    Nickname: Canhcovangvnn
    Keyboard: Prs S910
    Hãy ấn Thanks
    - Khi bạn thấy một bài viết hay, có ý nghĩa, có ích cho bạn và cho mọi người, hay chỉ đơn giản là bạn đồng tình với nội dung bài viết.
    - Nhấn Thanks để thể hiện mình là người lịch sự và cũng là tôn trọng, ủng hộ, cổ động người post bài.

Tui iu Học Nhạc Chấm Nét!

Visitors found this page by searching for

cách sử dụng karafuncách sử dụng phần mềm karafuncách dùng Karafunphan mem karafuncach su dung karafuncach tao file karaokephan mem tao file karaoketao file karaoketạo file karaokecach dung karafunlam file karaokesu dung karafunlàm file karaokekaka fun khong co tiengcách làm file karaokehuong dan su dung karafunsử dụng karafunsu dung phan mem karafunhuong dan karafuncach lam file karaokecach dung phan mem karafuncach su dung phan mem karafunphần mềm tạo karaokephan mem lam karaoke karafuncách dùng phần mềm Karafuncach su dung phan men karafunsử dụng phần mềm karafunCHUONG TRINH LAM KARAOKElàm karaoke bằng karafuncách tạo file karaokephần mềm đọc file karaokekaraoke karafunhuong dan cai phan mem karafun