kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài:
làm sao để hạ tông một bài hát khi thu âm

baohactu44
    baohactu44's Avatar

làm sao để hạ tông một bài hát khi thu âm

mình đang sử dụng cool edit để thu âm nhưng có những bài hát "cao" quá, mình hát không nổi.
    ai biết làm cach nào đê hạ tông beat xuống ko? chỉ giúp mình......

Xem thêm:

Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của baohactu44 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

2. Cảm ơn baohactu44 về bài viết này!

langdu69's Avatar

Tổng số bài đã post
    6

Cấp độ: 17 
    Kinh nghiệm: 12.821
    Next Level: 13.278

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    16
    Được cảm ơn 5 lần trong
    2 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.
    Trích Nguyên văn bởi baohactu44 View Post
    mình đang sử dụng cool edit để thu âm nhưng có những bài hát "cao" quá, mình hát không nổi.
    ai biết làm cach nào đê hạ tông beat xuống ko? chỉ giúp mình......
    Mới cướp được, bác dùng thử xem
    [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    License name: Tap Chi Vi Tinh
    License code: 85n-2d5-m5g-crm Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của langdu69 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

4. Đã có 4 người gửi lời cảm ơn tới langdu69 về bài viết này!

zero's Avatar
    Thành Viên Tích Cực

Tổng số bài đã post
    72

Cấp độ: 27 
    Kinh nghiệm: 149.149
    Next Level: 157.092

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    39
    Được cảm ơn 109 lần trong
    35 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi .::Crash::. View Post
    Bạn tìm thử xem có các chắc năng Pitch shift hoặc transport trên thanh công cụ ko?
    Tôi dùng cubase chứ ko dùng cool, có điều xin khuyến cáo với bạn về việc hạ tone nhé,
    nếu hạ nửa hoặc cùng lắm 1 tone, thì tiếng còn tạm chấp nhận đc, vượt quá mức đó
    thì ko còn là nhạc nữa đâu!
    Bác bảo nói chí phải ,,, chẳng hạn hạ tone khoảng 1 cung rữa sẽ cảm nhận đươc thế nào là rung bass ,, heheh ,, lúc đó tiếng bass nó rung ngoài ý muốn,,,, chưa kể đến những bài có tiếng bè, nó sẽ rên 1 cách thê thảm .....hihihi.

Bên Cool muốn lên xuống tone hơi bị rắc rối ,,, bạn vào menu effect --> Time/pitch --> Stretch ---> Constant Stretch ---> chọn pitch shift ---> bạn nhìn cái Ratio và cái tranpose cứ chỉnh nó theo ý bạn ,,,,,,,, Được copy từ: http://hocnhac.net
    [Chỉ có thành viên mới xem được. ]

6. Cảm ơn zero về bài viết này!

Visitors found this page by searching for

<>hạ tông beat,  hạ tông nhạc bằng goldwavephan mem ha tong nhac beathạ tông nhạcphần mềm hạ tông beathạ tone bằng Adobe Auditioncach ha tong bai hat ha tong nhac beatcách hạ tông nhạc trong adobe auditioncách hạ tông nhạccách hạ tông nhạc beat hạ tông bài hátphần mềm hạ tông nhạc beatlam sao de ha tong bai hatha tong nhac bang goldwavephần mềm hạ tông nhạccach ha tone bai hatcach ha tong nhacha tong beatcách hạ tông bài hátcách giảm tông bài hátcách hạ tông trong goldwavechỉnh tông nhạccach ha tone nhac phan mem goldwave xuong tone bai hathạ tông beat bằng goldwavecách hạ tông nhạc bằng goldwavelàm sao để hạ tông 1 bài nhạc từ phần mềm adobe audition 3phan mem ha tong bai hatcach ha tong trong adobe auditionhạ tông nhạc goldwavehạ tone nhạc adobe auditionha tone bang goldwave

Comment Facebook

View Tag Cloud