Trang 13/13 đầuđầu ... 3 11 12 13
kết quả từ 121 tới 126 trên 126

Ðề tài:
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng đàn YAMAHA

XNTHANHS900's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    27

Cấp độ: 23 
    Kinh nghiệm: 57.184
    Next Level: 62.494

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    284
    Được cảm ơn 131 lần trong
    30 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi quocnam89 View Post
    Thế lau cả 2 mà vẫn bị thì làm sao ....???
    Mình bỏ cái bảng mạch ra thấy nó bị mốc thì phải....vậy có xử lý đc ko hay là phải thay bảng mạch khác ????
    Bạnnói bảng mạch nào? Nếu bo mạch chính của đàn thì không phải còn bàn phím đàn nó có thể tháo rời ra để vệ sinh như sau:

1) Đối với Yamaha lấy cả bàn phím ra ngoài, tháo từng octa ra rồi lau núm cao su cho sạch, nếu nó bị mốc hay bẩn thì khi đánh nó sẽ bị câm mất touch.
    2) Với roland thì gỡ lò xo ra tháo từng phím mà kiểm tra cũng như trên, nhớ lau chùi đừng để trầy xước than và mạch dưới phím nếu lau mà bị tróc ra là hư luôn đó.
    Sau cùng không được mang ra thợ là chắc ăn. hehehe Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của XNTHANHS900 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

2. Cảm ơn XNTHANHS900 về bài viết này!

NTP

minhstrang's Avatar

Tổng số bài đã post
    5

Cấp độ: 16 
    Kinh nghiệm: 8.794
    Next Level: 10.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    31
    Được cảm ơn 2 lần trong
    2 bài viết!
    Chê bài viết
    0

cây s700 của em bị lỗi nữa rồi do em thử tìm tòi coi nó như thế nào.em vào FUNTION-E-REGIST SEQUENCE/VOICE SET.TAP chuyển đến FREEZE GROUP SETTING ,Rồi em thử đánh dấu vào mấy cái vv song,style ,voice...vv...tranpose.rồi em cho trở về màn hình chính ,bật đèn FREEZE cháy sáng để cài tiếng vào từ 1-8. đến khi bấm để chơi vd :bấm số 1 tiếng sáo,khi muốn bấm số 2 tiếng khác đã cài sẵn thì nó vẫn nghe tiếng sáo ,các số khác vẫn như vậy.em không biết bị lỗi gì nữa ,em tìm hoài không được gần 5 ngày rồi cực quá đi cứ vào user để lấy tiếng để chơi thôi.mong anh em dùm chỉ cho em với để cài được tiếng trở ,lại như ban đầu để chơi cho khoẻ. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của minhstrang bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

best_guy's Avatar

Tổng số bài đã post
    284

Cấp độ: 33 
    Kinh nghiệm: 527.866
    Next Level: 555.345

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    223
    Được cảm ơn 453 lần trong
    191 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Không biết S900 có giống S700 không ? Bạn thử bấm vào nút "Memory" bên phải nút "Freeze" đó. Và sẽ ra một cái bản gồm Song, Harmony, Transpose, Style, Tempo, Scale, Multi Pad. Bạn chọn hết tất cả thử xem, số là mình đã cất đàn, không thể thử lại được. Và tắt Freeze nhé. Được copy từ: http://hocnhac.net
    best_guy bấm cái nút màu xanh xanh ở góc bên trái dùm best_guy nhé ! Nhấn đi thưởng cái hun.

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Cấp độ: 37 
    Kinh nghiệm: 1.007.831
    Next Level: 1.209.937

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    Được cảm ơn 3.486 lần trong
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 2 chê trong 2 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi minhstrang View Post
    cây s700 của em bị lỗi nữa rồi do em thử tìm tòi coi nó như thế nào.em vào FUNTION-E-REGIST SEQUENCE/VOICE SET.TAP chuyển đến FREEZE GROUP SETTING ,Rồi em thử đánh dấu vào mấy cái vv song,style ,voice...vv...tranpose.rồi em cho trở về màn hình chính ,bật đèn FREEZE cháy sáng để cài tiếng vào từ 1-8. đến khi bấm để chơi vd :bấm số 1 tiếng sáo,khi muốn bấm số 2 tiếng khác đã cài sẵn thì nó vẫn nghe tiếng sáo ,các số khác vẫn như vậy.em không biết bị lỗi gì nữa ,em tìm hoài không được gần 5 ngày rồi cực quá đi cứ vào user để lấy tiếng để chơi thôi.mong anh em dùm chỉ cho em với để cài được tiếng trở ,lại như ban đầu để chơi cho khoẻ.
    Bạn vào lại FUNCTION--->chọn E (REGIST SEQUENCE/FREEZE/VOICE SET)
    Sau đó dùng nút track 8 gỡ bỏ đánh dấu ở mục Voice ra.thế là xong
    Lần sau nhớ kỹ các thứ trước khi nghịch đàn nhé !
    Được copy từ: http://hocnhac.net
    HocNhac.Net:
    Kho kiến thức âm nhạc

vihuynh_bg's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    29

Cấp độ: 23 
    Kinh nghiệm: 50.484
    Next Level: 62.494

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    13
    Được cảm ơn 66 lần trong
    13 bài viết!
    Chê bài viết
    1

Dùng thẻ tiện hơn bạn à
    Lắp cái ổ nặng, tuy dung lượng lớn nhưng mang đi lại rất dễ die ổ cứng
    Bạn có thể lắp USB trong cho đàn tiện hơn HDD Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của vihuynh_bg bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

7. Cảm ơn vihuynh_bg về bài viết này!

honganh10383's Avatar

Tổng số bài đã post
    1

Cấp độ: 11 
    Kinh nghiệm: 1.788
    Next Level: 2.074

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    27
    Được cảm ơn 0 lần trong
    0 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Anh em có phần mềm nào có thể hỗ trợ yamaha s700 đọc được các đuôi như mp3 hay wav Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của honganh10383 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

Trang 13/13 đầuđầu ... 3 11 12 13

Visitors found this page by searching for

huong dan su dung dan organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ Yamaha e423http:hocnhac.net4rumshowthread.php4970-Chia-sẻ-kinh-nghiệm-sử-dụng-đàn-YAMAHApage8Huong dan su dung dan organ yamaha s710update cho dan s900cach su dung dan yamaha s710HUONG DAN SU DUNG DAN YAMAHA E423nang cap yamaha s710chuc nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr e423đuôi wav đàn yamahatinh nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr 295huong dan su dung yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn yamaha psr e423huong dan su dung dan organ yamaha e423dan yamaha 2100 doc duoc duoi nhac gifirmware cho đàn yamaha s900huong dan su dung yamaha psr s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr 295huong dan su dung yamaha S710Hương dẫn sử dụng đàn Yamaha E 423nhac nen karaoke cho dan yamaha s700nhuoc diem dan organ yamaha 423style cho dan yamaha s710huong dan su dung organ yamaha E423huong dan su dung dan yamaha psr e423huongfan su dung dan yamaha910cach lam nhac nen cho yamaha s900hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha s710cai driver dan organ s710huong dan su dung dan organ yamahapsr423

Comment Facebook

View Tag Cloud