Trang 7/13 đầuđầu ... 5 6 7 8 9 ... cuốicuối
kết quả từ 61 tới 70 trên 126

Ðề tài:
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng đàn YAMAHA

tingnong's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    11

Cấp độ: 19 
    Kinh nghiệm: 20.677
    Next Level: 22.851

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    5
    Được cảm ơn 16 lần trong
    6 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Cho em hỏi đặt quạt như thế nào cho s900 thì mới đúng cách. Vì đàn còn bảo hành nên em gắn thêm hai quạt 12v ở ngoài thổi gió vào hai bên màn hình. Các anh cho lời khuyên nhé !! Thanks Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của tingnong bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

2. Cảm ơn tingnong về bài viết này!

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Cấp độ: 36 
    Kinh nghiệm: 948.818
    Next Level: 1.000.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    Được cảm ơn 3.483 lần trong
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 2 chê trong 2 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi tingnong View Post
    Cho em hỏi đặt quạt như thế nào cho s900 thì mới đúng cách. Vì đàn còn bảo hành nên em gắn thêm hai quạt 12v ở ngoài thổi gió vào hai bên màn hình. Các anh cho lời khuyên nhé !! Thanks
    Nếu phải thay màn hình thì sẵn dịp gắn cho đàn chiếc quạt giải nhiệt.Theo mình thì việc này không khó lắm,có thể lấy nguồn điện của Adaptor để xài cho quạt luôn.
    Trước tiên bạn ra tiệm bán linh kiện máy vi tính mua 1 cặp quạt loại nhỏ dính vào nhau trên 1 khung nhôm,màu vàng (Quạt xài điện thế AC 12 v,nhưng bạn an tâm,cứ gắn vào xài nhé) nối thêm dây điện cho đủ đến chân nguồn vào đàn,ngay giữa là điện dương (+ ) bên ngoài là âm(-).
    Bên trong đàn có một chỗ trống rất vừa với việc gắn quạt,bạn nhớ là cho quạt thổi ra nhé,dể giải phóng nhiệt và bụi,dùng 3 con ốc vít vặn cố định quạt,xong cho quạt chạy thử xem thế nào,nếu mọi việc suông sẻ thì bạn ráp đàn lại,bảo đảm bạn đàn suốt một tuần vẫn không bị nóng. Việc còn lại nên làm là bạn lên máy tính vào ngay 4r cho mình cái Thank .Hết ! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của NTP bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

4. Đã có 3 người gửi lời cảm ơn tới NTP về bài viết này!

tingnong's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    11

Cấp độ: 19 
    Kinh nghiệm: 20.677
    Next Level: 22.851

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    5
    Được cảm ơn 16 lần trong
    6 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trích Nguyên văn bởi phongttvh View Post
    Nếu phải thay màn hình thì sẵn dịp gắn cho đàn chiếc quạt giải nhiệt.Theo mình thì việc này không khó lắm,có thể lấy nguồn điện của Adaptor để xài cho quạt luôn.
    Trước tiên bạn ra tiệm bán linh kiện máy vi tính mua 1 cặp quạt loại nhỏ dính vào nhau trên 1 khung nhôm,màu vàng (Quạt xài điện thế AC 12 v,nhưng bạn an tâm,cứ gắn vào xài nhé) nối thêm dây điện cho đủ đến chân nguồn vào đàn,ngay giữa là điện dương (+ ) bên ngoài là âm(-).
    Bên trong đàn có một chỗ trống rất vừa với việc gắn quạt,bạn nhớ là cho quạt thổi ra nhé,dể giải phóng nhiệt và bụi,dùng 3 con ốc vít vặn cố định quạt,xong cho quạt chạy thử xem thế nào,nếu mọi việc suông sẻ thì bạn ráp đàn lại,bảo đảm bạn đàn suốt một tuần vẫn không bị nóng. Việc còn lại nên làm là bạn lên máy tính vào ngay 4r cho mình cái Thank .Hết !
    Nói thế là anh chưa hiểu ý em rùi, em đã gắn 02 cái quạt ở hai bên màn hình nhưng ở bên ngoài thôi. Nếu mà hết bảo hành thi em đã mở nó ra và gắn quạt vào bên trong cho nó gọn rồi anh ạ, nhưng đàn em còn bảo hành đâu dám mở nó ra. hihi Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của tingnong bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Cấp độ: 36 
    Kinh nghiệm: 948.818
    Next Level: 1.000.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    Được cảm ơn 3.483 lần trong
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 2 chê trong 2 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi tingnong View Post
    Nói thế là anh chưa hiểu ý em rùi, em đã gắn 02 cái quạt ở hai bên màn hình nhưng ở bên ngoài thôi. Nếu mà hết bảo hành thi em đã mở nó ra và gắn quạt vào bên trong cho nó gọn rồi anh ạ, nhưng đàn em còn bảo hành đâu dám mở nó ra. hihi
    Ối giờii ơi ! Đàn còn Bảo hành (BH) thì có trục trặc gì cứ đem cho người ta BH, Tớ tưởng đâu đàn đã hết thời hạn BH nên mới chỉ như thế. Vậy mà bác hỏi đặt quạt thế nào cho đúng cách?
    Quạt giải nhiệt cho đàn tốt nhất là thổi ra,đừng rút vào bụi sẽ vào đấy cả đàn đấy ! ! Được copy từ: http://hocnhac.net
    thay đổi nội dung bởi: NTP, 21-07-2009 lúc 02:55 PM Lý do: chưa cụ thể
    Nếu Khách thấy bài viết của NTP bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

7. Đã có 4 người gửi lời cảm ơn tới NTP về bài viết này!

hoangvietha's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    17

Cấp độ: 21 
    Kinh nghiệm: 34.863
    Next Level: 38.246

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    18
    Được cảm ơn 44 lần trong
    12 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Hướng Dẫn sử dụng Phần mềm Alive.Video.Converter dùng để chuyển đổi files nhạc với định dạng .jpeg sang định dạng .mp3 nếu chưa có phần mềm các bạn có thể tải tại:[Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    đây là files Torren clean.các bạn cần cài đặt phần mềm hỗ trợ download Bitoren trên pc để download.sau khi download được phần mềm Alive.Video.Converter các bạn giải nén và tiến hành cài đặt phần mềm lên PC
    Ở lần khởi động đầu tiên trương trình đòi hỏi nhập code use name và seria các bạn coppy usename và seria từ trong thư mục vừa giải nén nhập vào ô tương ứng.Bây giờ các bạn đã có thẻ sử dụng phần mềm để thực hiện quá trình converter video.
    sau khi đã có sẵn files karaoke với định dạng .jpeg images lấy được từ star.zing.vn .các bạn khởi động phần mềm Alive.Video.Converter bằng biểu tượng trên màm hình pc.nháy vào nút ADD phía trên .cửa sổ tìm kiếm kiếm fles hiện ra.các bạn đưa chuột xuống dòng Files of type phía dưới cùng,nháy vào nút tam giác màu đen,một mennu các lựa chọn hiển thị files hiện ra,các bạn chọn dòng dưới cùng là:All files(**).các bạn tiếp tục tìm đến thư mục chứa files .jpeg .click vao file cần chọn hoặc nhấn CTrl+a để bôi đen tất cả,sau đó nháy vào nút open để loát các files vào .lúc này tên của các files vừa load vào hiển thị trong khung của trương trình Alive.Video.Converter .Tiếp đến các bạn nháy vào nut tam giác phía dưới.một của sổ hiện ra.nháy vào nút tam giac màu đen trong khung Output Fomat .một menu hiện ra ,chọn dòng Mp3 Audio(*mp3),nháy vào nút Ok,bây giờ các bạn hãy ngồi chờ trong giây lát để bắt thưởng thức những bản Bet với định dạng mp3.Đến đây cá bạncos thể dùng các phần mềm convert để chuyển sang đinh dạng wave chơi trên đàn psr s900.có rất nhiều các phần mềm để thực hiện công việc converter từ Mp3 sang định dạng Wave.nhưng mình hay dùng phần mềm JetAudio để convetrte sang wave vì phần mềm này rất hay,từ phiên bản 7.0 trở lên có thể xem được các định dạng video nhưVd.DVd rip.HD.và hay hơn cả là chức năng converter và tốc độ converter khá nhanh và chuẩn.dễ sử dụng.ccs bạn có thể tải files torrentz clean từ :[Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    sau đó giải nén và cài đặt nên Pc của mình.nếu cá bạn chưa hiểu rõ cách conveter từ mp3 sang wave bằng Jet Audio thì mình sẽ pot bài sau.chúc các bạn thành công. Được copy từ: http://hocnhac.net
    thay đổi nội dung bởi: hoangvietha, 23-07-2009 lúc 08:18 AM
    Nếu Khách thấy bài viết của hoangvietha bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

9. Đã có 3 người gửi lời cảm ơn tới hoangvietha về bài viết này!

thanhphongap
    thanhphongap's Avatar

Màn hình S900 thường bị lỗi lắm bạn ơi, chi còn cách là thay man hình thôi, mình cũng đã bị rồi
    Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của thanhphongap bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

nguyenvy2100
    nguyenvy2100's Avatar

cái này hình như chỉ có thay màn hình thôi, những ai chơi loại này cũng từng bị như bạn
    5 triệu
    còn bảo hành thì tốt,ko thì thôii
    Nếu Khách thấy bài viết của nguyenvy2100 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

traiyeunhac's Avatar

Tổng số bài đã post
    271

Cấp độ: 33 
    Kinh nghiệm: 499.870
    Next Level: 555.345

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    148
    Được cảm ơn 313 lần trong
    142 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 3 Times in 1 Post

S700 chức năng tắt bass( trống)

các bạn cho hỏi tý ha:
    Đối với các loại đàn, cái nào cũng có chức năng tắt bass( trống) cả, Mình mới dùng con S700, nên ko rõ nó nằm ở chỗ nào.
    Vd như ta chơi bài Tình Yêu Của Tôi( techno),"Lời hát vàng vào đêm........." thì khúc đầu nó chưa dập bass liền mà để nhạc thôi, rồi khúc sau mới tẩn bass" Tình yêu của tôi ơi cõi tình...." thì dập disco, Nhưng cái nan giải là mình ko biết chỗ tắt bass chỗ nào.....Mong đc chia sẽ Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của traiyeunhac bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

13. Cảm ơn traiyeunhac về bài viết này!

nguyenvy2100
    nguyenvy2100's Avatar

Đối với các loại đàn, cái nào cũng có chức năng tắt bass( trống) cả,s700 cũng vậy.bạn vào "chanel on\off" nút nhỏ bên trái màn hình.off track track trống (RHM) là xong
    Nếu Khách thấy bài viết của nguyenvy2100 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

15. Đã có 3 người gửi lời cảm ơn tới nguyenvy2100 về bài viết này!

hoangvietha's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    17

Cấp độ: 21 
    Kinh nghiệm: 34.863
    Next Level: 38.246

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    18
    Được cảm ơn 44 lần trong
    12 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Nâng cấp phiên bản Phần mêm cho đàn PSR-S900(Update firmware)

Hiện nay,Đàn yamaha psr s900 được sử dụng rộng rãi trên toàn quốc,những tính năng ưu việt cùng các ứng dụng tích hợp trên cây đàn này luôn là điều mà anh em chúng ta mong muốn khám phá và nắm bắt được.thực ra,việc chơi đàn cho hay và việc khai thác các tính năng của đàn là hai việc khác nhau nhưng lại có mối tương quan chặt chẽ,bởi lẽ trong thời đại ngày nay,người lao động tuy có sức khỏe và tài trí nhưng nếu thiếu một công cụ sắc bén thì hiệu quả lao động không cao.khi bạn đã có trong tay một công cụ lao động sắc bén rồi thì hãy nâng niu và mài dũa cho nó ngày càng sắc bén hơn .chính vì lẽ đó mà trong khuôn khổ của diễn đàn này tôi muốn giới thiệu cùng các bạn phương pháp nâng cấp phiên bản phần mềm mới nhất cho đàn yamaha psr-s900 từ phiên bản thấp nhất 1.0 nên phiên bản mới nhất hiện nay là 1.23.
    -Vì sao nên nâng cấp firmware cho đàn?.Đàn yamaha psr s900 được sản xuất bắt đầu từ năm 2007.khi sản xuất đàn,nhà sản xuất đã cài vào đàn một phần mềm điều khiển để điều khiển các hoạt động của đàn,phần mềm này được nạp vào một IC trên main của đàn và nó được gọi là IC Flash.trong phiên bản đầu tiên của đàn s900 yamaha đã đặt tên cho phiên bản firmware này là v1.0.Trải nghiệm cùng thời gian,nhà sản xuất đã rút ra những thiếu sót củng như những nhược điểm của phần mềm điều khiển đàn bởi nó thực sự chưa điều khiển hết các tính năng của phần cứng cũng như nhưng ứng dụng trên đàn,vì vậy,nhà sản xuất đã lần lượt cho ra đời các phiên bản bổ sung cho hệ điều hành như:v1.1-1.2-1.22-1.23
    và hỗ trợ người sử dụng nâng cấp firmware trực tiếp trên đàn mà không cần phải có thiết bị chuyên dụng.
    Quá trình nâng cấp firmware diễn ra trên đàn qua 4 bước đơn giản:
    Bươc 1:các bạn truy cập địa chỉ sau để tải firmware mới nhất cho đàn về máy tính:[Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    sau khi tải file vecsion 1.23 dung lượng là 7,289 kB về máy tính,các bạn tiến hành giải nén.sau đó cắm USB của mình vào máy tính,fomat USB với định dạng Fat.sau đó coppy toàn bộ 6 file trong thư muc S9123 ra ngoài và bỏ vào trong USB(lưu ý:phải coppy 6 file đó ra rồi bỏ vào USB thì đàn mới có thể nhận được,còn nếu để trong thư mục rồi cho vào USb thì đàn sẽ không nhận được các file này)
    Bước 2:
    Khởi động đàn ,cắm USB vào đàn,thực hiện kết nối truy nhập tới USB,nếu thấy đàn đã nhận USB rồi thì lúc này các bạn tắt đàn đi để tiến hành bước 3
    Bước 3:tay phải bạn ấn và dữ chặt nút START/STOP trên mặt đàn,tay trái bạn bật nguồn đàn lên,bây giờ đàn đã khởi động vào chế độ Boot loader.Trên màn hình chỉ có màu trắng và hiển thị những dòng chữ sau đây:
    System Booter V1.0

-PROGRAM INSTALLER_

Now loadng.Please wait a moment....

Copyright(c) 2007 Yamaha corporation
    Bước 3:

-Đây là quá trình dò tìm tập tin cài đặt trong USB.sau khi load song trên màn hình hiển thị như sau:

Program Installer ver 1.00
    To Start Installion
    please Press{START/STOP} button.
    To delete the update program
    please press the {BREAK} button.

caution!
    Donot turn oof the power until
    all installations and finished

Coppyrigh(c) 2007 Yamaha Corporation
    Lưu ý Trong suốt quá trình này bạn không được phép tắt nguồn đàn.
    Bước 4:
    Đến đây,các bạn lựa chọn ấn vào nút {START/STOP} để tiến hành cài đặt firmware.
    sau khi ấn vào nút {START/STOP} tiến trình cài đặt diễn ra trên màn hình ,một vạch đen biểu thị quá trình cài đặt và thời gian cài đặt bắt đầu chạy từ trái qua phía phải màn hình,quá trình này diễn ra trong vài phút.khi vạch đen kết thúc,trên màn hình hiển thị thông báo hoàn thành thao tác cài đặt nâng cấp firmware như sau:
    program Iistaller ver 1.00

Updat ing has been completed
    Turn the power off
    The version of the installed program
    is 1.23
    Coppyrigh(c) 2007 Yamaha Corporation.
    Quá trình nâng cấp phiên bản phần mềm hoàn thành.các bạn có thể tắt đàn,bỏ USB ra khởi động lại đàn.bây giờ các bạn có thể vào chức năng [FUNCTION] chọn mục [UTILITY] –>[OWNER] ấn nút số 7 hoặc 8 để hiển thị phiên bản phần mềm.phần mềm đã được nâng cấp lên V1.23.
    chúc các bạn thành công.lưu ý.quá trình nâng cấp phải thân trọng,nếu trong quá trình nâng cấp bị mất điện hoặc nhầm thao tác có thể dẫn đến việc đàn không khởi động được.lúc này sẽ phải dùng đến thiết bị chuyen dùng của nhà sản xuất để flas lại IC.Vậy nên các bạn hãy đọc kỹ hướng dẫn trước khi lựa chon nâng cấp cho đàn. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của hoangvietha bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

17. Đã có 9 người gửi lời cảm ơn tới hoangvietha về bài viết này!

Trang 7/13 đầuđầu ... 5 6 7 8 9 ... cuốicuối

Visitors found this page by searching for

huong dan su dung dan organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ Yamaha e423http:hocnhac.net4rumshowthread.php4970-Chia-sẻ-kinh-nghiệm-sử-dụng-đàn-YAMAHApage8Huong dan su dung dan organ yamaha s710update cho dan s900cach su dung dan yamaha s710HUONG DAN SU DUNG DAN YAMAHA E423nang cap yamaha s710chuc nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr e423đuôi wav đàn yamahatinh nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr 295huong dan su dung yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn yamaha psr e423huong dan su dung dan organ yamaha e423dan yamaha 2100 doc duoc duoi nhac gifirmware cho đàn yamaha s900huong dan su dung yamaha psr s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr 295huong dan su dung yamaha S710Hương dẫn sử dụng đàn Yamaha E 423nhac nen karaoke cho dan yamaha s700nhuoc diem dan organ yamaha 423style cho dan yamaha s710huong dan su dung organ yamaha E423huong dan su dung dan yamaha psr e423huongfan su dung dan yamaha910cach lam nhac nen cho yamaha s900hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha s710cai driver dan organ s710huong dan su dung dan organ yamahapsr423

Comment Facebook

View Tag Cloud