Trang 8/13 đầuđầu ... 6 7 8 9 10 ... cuốicuối
kết quả từ 71 tới 80 trên 126

Ðề tài:
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng đàn YAMAHA

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Cấp độ: 37 
    Kinh nghiệm: 1.008.559
    Next Level: 1.209.937

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    Được cảm ơn 3.486 lần trong
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 2 chê trong 2 bài viết.

Đọc cái này thấy hay hay,nhưng mình thấy lời dặn dò của bạn làm mình run luôn (hihi).Nếu trong quá trình nâng cấp mà xãy ra sự cố chắc phải lãnh đủ,"lúc này sẽ phải dùng đến thiết bị chuyen dùng của nhà sản xuất để flas lại IC." nguy hiểm quá,chắc mình hỏng dám thử đâu.
    Nhưng không biết sau khi nâng cấp phiên bản mới cho đàn,chúng ta sẽ được tiện lợi gì hơn,và những ứng dụng gì khác so với phiên bản củ? nhờ bạn giải thích rõ thêm.Thay mặt ACE sử dụng S9 chân thành cảm ơn bạn đã cung cấp thông tin. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của NTP bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

2. Cảm ơn NTP về bài viết này!

hoangvietha's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    17

Cấp độ: 21 
    Kinh nghiệm: 36.961
    Next Level: 38.246

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    18
    Được cảm ơn 44 lần trong
    12 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Thực ra,việc nâng cấp firmware là do Hãng Yamaha khuyến cáo người sử dụng nên nâng cấp lên phiên bản mới.theo như khuyến cáo của yamaha thì có một số tính năng được cải thiện như:tăng tốc độ truyền dữ liệu từ USB vào đàn ,mở rộng khả năng kết nối tới các thiết bị ngoại vi như.PC,Ctrl Midi,Internet và chức năng Music FinDer.khả năng tăng tốc khởi động.vv.
    việc nâng cấp được thực hiện với nhiều đời đàn yamaha chứ không riêng s900.tuy nhiên mỗi đời đàn có một firmware tương ứng.Việc xác thực các tính năng này còn tùy thuộc vào ứng dụng công việc của mỗi người,tuy nhiên nâng cấp firmware về cơ bản là cập nhật được cái mới trong khuôn khổ của phần cứng cũ ví dụ như sẽ có những phiên bản firmware cao hơn nữa có thể làm cho s900 có một số chức năng tương xứng với các dòng đàn cao cấp hơn nó .
    với mình,sau một thời gian nâng cấp firmware,mình thấy rằng khả năng khởi động của đàn tốt hơn trước,không hay bị treo đàn.khả năng kết nối tới USB và load dữ liệu nhanh hơn.chỉ mới như vậy thôi.
    Việc nâng cấp cũng không nguy hiểm đến mức như bạn nghĩ nhưng đó là những cảnh báo trong hướng dẫn của yamaha nhằm nhắc nhở người dùng nên thân trọng trước khi có những thay đổi về Hệ thống điều hành.thực ra quá trình này chỉ diễn ra trong vòng 5 phút là hoàn thành.còn việc có muốn nâng cấp hay không là quyết định của các bạn nếu thấy sự thay đỏi đó là chưa hoặc không cần thiết. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của hoangvietha bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

4. Đã có 3 người gửi lời cảm ơn tới hoangvietha về bài viết này!

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Nếu chỉ vậy thôi thì tớ chưa cần phải nâng cấp đâu,nếu lỡ trong lúc đang tiến hành ...mà bị cup điện,em S9 ngủ yên luôn thì không biết tìm hoangviettha ở đâu ? hehehe-cám ơn bạn nha ! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của NTP bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

hoanghonbuon's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    44

Cấp độ: 25 
    Kinh nghiệm: 93.164
    Next Level: 100.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    6
    Được cảm ơn 71 lần trong
    25 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Default Tham khảo ý kiến sử dụng PSR 295

Cho mình hỏi : Với PSR 295 cài driver như thế nào ? Sao mình cài theo đĩa kèm khi mua đàn không có được Hic Hic....... Và chức năng của đàn này có thể thêm style cũng như file Midi tử bên ngoài vào trong đàn để sử dụng không ??????? Rất mong được sự giúp đỡ của Đại gia đình Hocnhac.net Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của hoanghonbuon bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

traiyeunhac's Avatar

Tổng số bài đã post
    271

Cấp độ: 33 
    Kinh nghiệm: 533.320
    Next Level: 555.345

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    148
    Được cảm ơn 313 lần trong
    142 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 3 Times in 1 Post
    Trích Nguyên văn bởi hoanghonbuon View Post
    Cho mình hỏi : Với PSR 295 cài driver như thế nào ? Sao mình cài theo đĩa kèm khi mua đàn không có được Hic Hic....... Và chức năng của đàn này có thể thêm style cũng như file Midi tử bên ngoài vào trong đàn để sử dụng không ??????? Rất mong được sự giúp đỡ của Đại gia đình Hocnhac.net
    Hì đàn này là đời cũ rồi bạn ơi....Rất ít chức năng và ko thể đưa style từ bên ngoài vào đc...Nếu để dọc chơi thì đc Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của traiyeunhac bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Bạn muốn có một bản nhac beat để phát ra tử đàn S700 dưới định dạng .wav ?
    Cái này không thể được rồi .Chỉ có S900 mới phát được wav.
    Làm song midi thì có nhiều cách, mời bạn vào đây tham khảo :
    [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    Được copy từ: http://hocnhac.net
    HocNhac.Net:
    Kho kiến thức âm nhạc

9. Đã có 2 người gửi lời cảm ơn tới NTP về bài viết này!

Beby_tv's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    34

Cấp độ: 24 
    Kinh nghiệm: 77.087
    Next Level: 79.247

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    169
    Được cảm ơn 86 lần trong
    21 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trích Nguyên văn bởi phongttvh View Post
    Nếu chỉ vậy thôi thì tớ chưa cần phải nâng cấp đâu,nếu lỡ trong lúc đang tiến hành ...mà bị cup điện,em S9 ngủ yên luôn thì không biết tìm hoangviettha ở đâu ? hehehe-cám ơn bạn nha !
    Để chắc chắn thì bạn phải cần có UPS đề phòng sự cố về điện. Chúc thành công Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của Beby_tv bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

11. Cảm ơn Beby_tv về bài viết này!

NTP

nhadoan's Avatar

Tổng số bài đã post
    6

Cấp độ: 18 
    Kinh nghiệm: 13.890
    Next Level: 17.484

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    4
    Được cảm ơn 67 lần trong
    6 bài viết!
    Chê bài viết
    0

chuyện này làm rất dễ và đơn giản ,hiệu quả cũng khá cao đấy ,bạn hoangvietha hướng dẫn rất chính xác ,nếu như bạn nào sợ cúp điện thì nên tiến hành vào lúc nửa đêm vì trong thời gian này khã năng mất điện rất ít ,mà thời gian làm thì chỉ cần có 5 phút thôi , ko có gì phải đáng ngại đâu ...... Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của nhadoan bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

13. Đã có 4 người gửi lời cảm ơn tới nhadoan về bài viết này!

truongblack
    truongblack's Avatar

anh phong nhầm rùi chạy được hết kể cả 2000 và 2100.ỏ s700 cã đu­ờng dẫn input,chỉ cần mua thêm 1 thiết bị ngoài là máy nghe nhạc là đ­ược ,còn 2000 và 2100 cho qua đường mic,em mách cho nhiều anh em dùng cách này ko cần mua s900
    Nếu Khách thấy bài viết của truongblack bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

15. Cảm ơn truongblack về bài viết này!

NTP

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trích Nguyên văn bởi truongblack View Post
    anh phong nhầm rùi chạy được hết kể cả 2000 và 2100.ỏ s700 cã đu­ờng dẫn input,chỉ cần mua thêm 1 thiết bị ngoài là máy nghe nhạc là đ­ược ,còn 2000 và 2100 cho qua đường mic,em mách cho nhiều anh em dùng cách này ko cần mua s900
    Nếu phải xài thêm thiết bị ngoài thì mình chỉ cần thêm sợi dây Jack tín hiệu rồi cắm thẳng vào máy,chứ tốn thêm cây đàn organ làm gì nữa bạn ?
    S900 phát được sóng Wave là nó có ưu điểm riêng của nó,không chỉ đơn giản là phát nhạc Beat.
    Mình sử dụng chức năng ấy để tạo ra Beat từ đàn của mình,và kết hợp vào các chương trình văn nghệ chính quy như hội thi,Hội diễn,chứ không chỉ là phát beat cho người khác hát,chỉ cần 1 cái USB
    HocNhac.Net:
    Kho kiến thức âm nhạc

17. Cảm ơn NTP về bài viết này!

Trang 8/13 đầuđầu ... 6 7 8 9 10 ... cuốicuối

Visitors found this page by searching for

huong dan su dung dan organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ Yamaha e423http:hocnhac.net4rumshowthread.php4970-Chia-sẻ-kinh-nghiệm-sử-dụng-đàn-YAMAHApage8Huong dan su dung dan organ yamaha s710update cho dan s900cach su dung dan yamaha s710HUONG DAN SU DUNG DAN YAMAHA E423nang cap yamaha s710chuc nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr e423đuôi wav đàn yamahatinh nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr 295huong dan su dung yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn yamaha psr e423huong dan su dung dan organ yamaha e423dan yamaha 2100 doc duoc duoi nhac gifirmware cho đàn yamaha s900huong dan su dung yamaha psr s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr 295huong dan su dung yamaha S710Hương dẫn sử dụng đàn Yamaha E 423nhac nen karaoke cho dan yamaha s700nhuoc diem dan organ yamaha 423style cho dan yamaha s710huong dan su dung organ yamaha E423huong dan su dung dan yamaha psr e423huongfan su dung dan yamaha910cach lam nhac nen cho yamaha s900hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha s710cai driver dan organ s710huong dan su dung dan organ yamahapsr423

Comment Facebook

View Tag Cloud