Trang 9/13 đầuđầu ... 7 8 9 10 11 ... cuốicuối
kết quả từ 81 tới 90 trên 126

Ðề tài:
Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng đàn YAMAHA

traiyeunhac's Avatar

Tổng số bài đã post
    271

Cấp độ: 33 
    Kinh nghiệm: 502.589
    Next Level: 555.345

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    148
    Được cảm ơn 313 lần trong
    142 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 3 Times in 1 Post

mình vẫn chưa xử lý đc, bạn có thể chỉ 1 cách rõ ràng hơn nữa ko? bạn có hình mình họa ko? nếu có thì thank lắm lắm Được copy từ: http://hocnhac.net
    khi nào tình yêu còn mù quáng, khi ấy vẫn chưa có lý do nào để ly dị

thanhchung's Avatar

Tổng số bài đã post
    3

Cấp độ: 15 
    Kinh nghiệm: 5.580
    Next Level: 7.465

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    0
    Được cảm ơn 0 lần trong
    0 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

Default Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng đàn PSR-550

Các anh ơi, Cây PSR550 gần chổ màn hình có dãy số từ 1-12. Khi em chơi Acco thì thấy sóng nhãy từ số 9 trở đi, những số còn lại thì không hiện lên gì hết.

Như vậy là sao? Em chưa rành về cái này, các anh giúp em với.
    Nếu các anh rộng lượng chỉ giúp em cách sài 550 lun, em cảm ơn rất nhìu . Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của thanhchung bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Cấp độ: 36 
    Kinh nghiệm: 953.673
    Next Level: 1.000.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    Được cảm ơn 3.484 lần trong
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 2 chê trong 2 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi traiyeunhac View Post
    mình vẫn chưa xử lý đc, bạn có thể chỉ 1 cách rõ ràng hơn nữa ko? bạn có hình mình họa ko? nếu có thì thank lắm lắm
    Bạn nguyenvy_2100 đã hướng dẫn chính xác rồi.
    Bạn vào Channel of/on (nút nhỏ góc dưới bên trái màn hình)sẽ thấy hiển thị 8 track tương ứng với từng loại nhạc cụ.Bạn muốn off/on track nào chỉ việc ấn vào 2 nút nhỏ phía dưới ngay hàng đó là xong.
    Đối với những bài như "Tình yêu của tôi " bạn nên vào Function =>Digital Recording=> Style Creator, rồi xoá hẳn track trống của 1 Main A đi và save lại để sau này dùng.Thân ! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của NTP bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

4. Đã có 3 người gửi lời cảm ơn tới NTP về bài viết này!

toitoitoi's Avatar

Tổng số bài đã post
    4

Cấp độ: 15 
    Kinh nghiệm: 7.356
    Next Level: 7.465

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    31
    Được cảm ơn 4 lần trong
    2 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trích Nguyên văn bởi phongttvh View Post
    Nếu phải thay màn hình thì sẵn dịp gắn cho đàn chiếc quạt giải nhiệt.Theo mình thì việc này không khó lắm,có thể lấy nguồn điện của Adaptor để xài cho quạt luôn.
    Trước tiên bạn ra tiệm bán linh kiện máy vi tính mua 1 cặp quạt loại nhỏ dính vào nhau trên 1 khung nhôm,màu vàng (Quạt xài điện thế AC 12 v,nhưng bạn an tâm,cứ gắn vào xài nhé) nối thêm dây điện cho đủ đến chân nguồn vào đàn,ngay giữa là điện dương (+ ) bên ngoài là âm(-).
    Bên trong đàn có một chỗ trống rất vừa với việc gắn quạt,bạn nhớ là cho quạt thổi ra nhé,dể giải phóng nhiệt và bụi,dùng 3 con ốc vít vặn cố định quạt,xong cho quạt chạy thử xem thế nào,nếu mọi việc suông sẻ thì bạn ráp đàn lại,bảo đảm bạn đàn suốt một tuần vẫn không bị nóng. Việc còn lại nên làm là bạn lên máy tính vào ngay 4r cho mình cái Thank .Hết !
    Hay wa! Nhưng em muốn hỏi cho chắc hơn là bác đang dung s900 và đã lắp như thế rùi phải không ạ? Tại vì mấy ông ở chỗ em ông ấy đòi những 500 ngàn đưa cho ông ấy để ông ấy lắp cho một hệ thống làm mát mà chả biết có ra gì không nữa. Nếu bác vào lại trang này thì vui lòng trả lời giùm nha! Thank pác! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của toitoitoi bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

NTP's Avatar

Tổng số bài đã post
    484

Cấp độ: 36 
    Kinh nghiệm: 953.673
    Next Level: 1.000.000

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    1.209
    Được cảm ơn 3.484 lần trong
    429 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 2 chê trong 2 bài viết.

Trích Nguyên văn bởi toitoitoi View Post
    Hay wa! Nhưng em muốn hỏi cho chắc hơn là bác đang dung s900 và đã lắp như thế rùi phải không ạ? Tại vì mấy ông ở chỗ em ông ấy đòi những 500 ngàn đưa cho ông ấy để ông ấy lắp cho một hệ thống làm mát mà chả biết có ra gì không nữa. Nếu bác vào lại trang này thì vui lòng trả lời giùm nha! Thank pác!
    Nếu bạn không rành về điện tử thì nên chịu tốn một ít chi phí cho chắc ăn,tuy nhiên cái giá 500 ngìn thì quả thật hơi cao,quạt giải nhiệt mình mua chỉ mất có 45 ngìn đồng,và mình đã từng làm giúp nhiều người xài S900 rùi,bạn cân nhắc nhé .Thân ! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của NTP bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

7. Đã có 6 người gửi lời cảm ơn tới NTP về bài viết này!

anhchu89's Avatar

Tổng số bài đã post
    2

Cấp độ: 13 
    Kinh nghiệm: 3.646
    Next Level: 4.033

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    2
    Được cảm ơn 0 lần trong
    0 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Em cũng có 1 cây đàn s900 mới mua 2 năm trước! Dùng đc gần 1 năm thì bị ẩm màn hình, bị lỗi luôn. Cũng may vẫn còn BH nên em mang đi BH mất 1 tháng, BH xong thì màn hình khỏi nhưng mà khỗ nõi là Màn hình bên trong nhìn kĩ vẫn thấy các vệt nước mờ mờ. E lo 1 thời gian nữa nó lại bị. Cách đây 1 tháng, 2 cái loa cũng bị tèo luôn. Lần này tuy s900 pro thật nhưng e cũng thấy chán rồi, chuyển sang Roland chơi cho thích. hehe Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của anhchu89 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

datngtan
    datngtan's Avatar

Nếu các bạn sài S 900 thì nên lưu ý mấy điều này nha : Đừng bao giờ bỏ liền vào bao khi mới làm xong .để cho nó nguội ít nhất là 10 phút
    Khi cắm nguồn đừng bao giờ để công tắc cua đàn còn mở
    Tốt nhất nên để 1 chổ hạn chế đem đi đem về .nếu ko thì chưa lấy được vốn thì ko sài được nữa đó
    Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của datngtan bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

10. Cảm ơn datngtan về bài viết này!

PNP's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    48

Cấp độ: 25 
    Kinh nghiệm: 99.493
    Next Level: 100.000

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    30
    Được cảm ơn 28 lần trong
    17 bài viết!
    Chê bài viết
    1

em nge nói cây s700 cũng bị nhu ôg này phải hok....thiệt tình...định mua cây s700 học mà nge máy bác nói hư hỏng như thế k dám mua nổi Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của PNP bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

Trung Dũng's Avatar
    Thành Viên Tích Cực

Tổng số bài đã post
    55

Cấp độ: 26 
    Kinh nghiệm: 118.137
    Next Level: 125.609

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    210
    Được cảm ơn 90 lần trong
    31 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Theo tớ thì nên gắn quạt vào bên trong, vì điều này đạt được yếu tố thẩm mĩ và đạt hiệu quả tốt, mình thì làm thế này, anh em nghiên cứu thử xem nhé.!
    Taphải gắn 2 chiếc quạt. Vì điện áp của đàn là 16v của quạt là 12 v nên nếu đấu trực tiếp thì quạt chạy rất mạnh, ồn , tiêu thụ tới gần 0.5A>không tốt cho Adator, mau cháy hỏng quạt do quá điện áp. Do vậy ta dùng 2 quạt 12v đấu nối tiếp =24v sử dụng điện áp 16v của đàn. Ở chế độ này quạt chạy rất êm dịu lượng gió vừa đủ làm mát và tạo dòng không khí đối lưu trong đàn,dòng điện tiêu thụ chỉ còn 0,08A rất nhỏ không ảnh hưởng đến công suất của adator.
    - Hãy đến tiệm bán phụ tùng linh kiện máy tính hỏi mua 2 chiếc quạt, một chiếc lớn là loại 12v làm mát CPU của Pentium 4 Soket 478, chiếc nhỏ là loại 12v quạt mát cho CPU Pentium 2; 3 ( loại này hiện không có nữa nhưng người ta có thể sử dụng làm mát cho ổ đĩa cứng). Lưu ý không chọn quạt có dòng điện lớn hơn 0,25 A ( ghi trên quạt).
    Cách thực hiện:
    - Rút nguồn điện, úp đàn xuống(lót chăn, vải cho không bị trầy xước) và lần lượt tháo tất cả các đinh vít của đàn ra( cần tháo cả 2 tấm gỗ dưới loa vì trong đó có 2 con vít ẩn). Ta sẽ thấy như trong ảnh , vị trí chỗ cánh tản nhiệt sẽ lắp quạt nhỏ hướng gió thổi xuống IC( ta sử dụng 1 chiếc đinh vit đen cho trần thạch cao ấy loại này sắc bạn chỉ cần vặn xuống 1-2 lần là trên tấm nhôm sẽ tự có ren) bắt chặt quạt vào cánh tản nhiệt thông qua con vít này( chỉ được 1 chiếc vít duy nhất). Ta mua một chiếc mỏ hàn nhựa ( loại trông giống như khẩu súng ngắn gắn thỏi nhựa trên lưng khi cắm điện thỏi nhựa sẽ nóng chảy và bơm nhựa lỏng ra thông qua cò súng, thứ này bán đầy ở các cửa hàng bán dung cụ khoảng 45k).. Ta dùng nhựa này gắn bổ sung xung quạt với tấm nhôm tản nhiệt nó sẽ chắc chắn hơn khi mình hay di chuyển đàn. Chiếc quạt thứ 2 ( lớn)ta dùng 2 đinh vít đối xứng bắt từ dưới lên qua khe gió gắn quạt vào vị trí trống giữa loa trái và màn hình hơi chếch xuống dưới ( ảnh ) hướng gió thổi không khí ra ngoài đàn thông qua những khe thoát khí có sẵn. Sử dụng nhựa lỏng dán thêm các vị trí tiếp xúc với vỏ đàn cho chắc chắn.
    - Cắt bỏ các đầu giắc có sẵn của 2 quạt, đấu dây Đỏ (+) của quạt thứ nhất với dây đen(-) của quạt thứ 2, điểm đấu nối phải được bọc cách điện tốt bằng băng keo điện nẹp dây lại gọn theo đường dây có sẵn của đàn.
    - Thử quạt : Đấu dây đỏ (+) còn lại vào cực + của giắc cắm nguồn vào đàn, dây âm vào - vỏ của giắc, cắm nguồn adator cho quạt chạy kiểm tra hướng gió, chất lượng quạt..... nếu co hiện tượng quạt kẹt, kêu , cần thay quạt khác ( gíá của quạt chỉ 20-30 k một cái).
    - Ngay bên cạnh quạt lớn ta sẽ thấy một dây dẫn màu đen được vặn cùng một đinh vít vào vỏ đàn (mát) đây chính là cực âm của đàn, ta hãy tháo con vít này ra và đấu đầu dây - của quạt chung với sợi dây - của đàn vặn vít lại như cũ. ( nhớ cắt dây cho vừa đủ đỡ vướng). Sợi dây + còn lại của quạt bạn cần nối dài đến vị trí của công tắc ON/OFF của đàn ( khi mua quạt nhớ mua thêm 1-2 mét dây điện cùng loại với dây quạt).. Điểm nối dây cần được bọc cách điện kỹ bằng băng cách điện. Tai vị trí công tắc on/off ta sẽ thấy có 8 dây dẫn chi làm 2 trong đó 4 dây trên cùng đi vào mối hàn trên của công tắc ( Trên ở đây là tính từ mặt bàn phím khi đang sử dụng bình thường) hãy hàn đầu dây điện + của quạt vào vị trí này ( dây màu xanh trong hình minh họa), đay là điểm nguồn sau công tắc. Khi bật đàn thì đồng thời quạt chạy, cố gắng hàn đẹp & tuyệt đối không để thiếc hàn làm dính 2 cực của công tắc. Vậy là xong, giờ hãy kiểm tra thêm để đảm bào không có sai sót. Để nguyên như vậy cắm nguồn bật đàn lên kiểm tra hoạt động của đàn & các quạt.....OK !! hãy thận trọng lắp hộp đàn nhớ là kiểm tra vị trí của các quạt không vướng đây điện vào cánh, không chèn ép các kết cấu sẵn có của đàn....OK ... bình tĩnh lắp đàn nhé kẻo lại tiết kiệm vài con ốc vít hihihihihi...Hi. Bật lên & chiến đấu bạn sẽ thấy hài long vì không còn tý nhiệt độ nào nữa & vì thế cây đàn sẽ chung thủy với bạn chừng nào bạn chưa chán nó.

Chúc anh em thành công.!!!!! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Thoáng hiện em về trong đáy cốc
    Nói cười như chuyện một đêm mơ.

13. Đã có 8 người gửi lời cảm ơn tới Trung Dũng về bài viết này!

hoangvietha's Avatar
    Thành Viên

Tổng số bài đã post
    17

Cấp độ: 21 
    Kinh nghiệm: 35.033
    Next Level: 38.246

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    18
    Được cảm ơn 44 lần trong
    12 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Sao không thấy hình minh hoạ đâu cả bác Trung Dũng ,chưa dám mở đàn vì vẫn còn bảo hành,bác pót lại vài cái ảnh lên cho em sem thử thì hay biết mấy,cảm ơn bác nha! Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của hoangvietha bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

Trang 9/13 đầuđầu ... 7 8 9 10 11 ... cuốicuối

Visitors found this page by searching for

huong dan su dung dan organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ Yamaha e423http:hocnhac.net4rumshowthread.php4970-Chia-sẻ-kinh-nghiệm-sử-dụng-đàn-YAMAHApage8Huong dan su dung dan organ yamaha s710update cho dan s900cach su dung dan yamaha s710HUONG DAN SU DUNG DAN YAMAHA E423nang cap yamaha s710chuc nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr e423đuôi wav đàn yamahatinh nang dan yamaha s710hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr 295huong dan su dung yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn yamaha psr e423huong dan su dung dan organ yamaha e423dan yamaha 2100 doc duoc duoi nhac gifirmware cho đàn yamaha s900huong dan su dung yamaha psr s710hướng dẫn sử dụng yamaha psr 295huong dan su dung yamaha S710Hương dẫn sử dụng đàn Yamaha E 423nhac nen karaoke cho dan yamaha s700nhuoc diem dan organ yamaha 423style cho dan yamaha s710huong dan su dung organ yamaha E423huong dan su dung dan yamaha psr e423huongfan su dung dan yamaha910cach lam nhac nen cho yamaha s900hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha psr e423hướng dẫn sử dụng đàn organ yamaha s710cai driver dan organ s710huong dan su dung dan organ yamahapsr423

Comment Facebook

View Tag Cloud