kết quả từ 1 tới 3 trên 3

Ðề tài:
Hỏi về cách mở khẩu hình

mariachi_FTU
    mariachi_FTU's Avatar

Default Hỏi về cách mở khẩu hình

hic search trên diễn đàn không thấy có nên mình mở thread mới hỏi về cách mở khẩu hình mình thấy tiếng hát của mình bị hạn chế rất nhìu vì mở khẩu hình không đúng,ai biết cách luyện tập để mở khẩu hình đúng thì giúp mình với nha thanks nhìu

Xem thêm:

Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của mariachi_FTU bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

2. Cảm ơn mariachi_FTU về bài viết này!

hiepga_12's Avatar

Tổng số bài đã post
    273

Cấp độ: 33 
    Kinh nghiệm: 535.601
    Next Level: 555.345

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    82
    Được cảm ơn 378 lần trong
    129 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Khẩu hình chỉ là một phần thôi, quan trọng là bên trong cũng mở nữa cơ. Khầu hình mở đều, bên trong thì ta nên ngáp cho vòng họng trong mở và nhấc lưỡi gà lên, hơi phải dầy ở lòng ngực và dày. Càng lên cao, khẩu hình mở dọc và rộng ra, hơi vẫn phải đầy (đừng nông hơi) , trong vẫn ngáp để tống hơi ra, khi tống hơi phát âm thanh thì nên tập âm A trước cho dễ. Do ngáp mình tác động vòm họng là một tác động không tự nhiên nên hơi khó chịu, bạn có thể lấy cây thước bản hơi to tí, cắn vào để giữ cho khẩu hình mở dọc ra, trong phải ngáp để tống âm thanh. Hoặc sáng sớm bạn ngáp, bạn có thể lấy tay bóp hai má mình lại, sau đó lấy hơi để tống âm thanh ra, do sáng sớm ngáp là một hành động tự nhiên nên đễ hơn khi bạn tập một tí ( khi tống âm thanh, ta nên tránh gào, vì gào thì "thất sách" rồi, sai qui cách và làm tổn hại tới thanh quản ), nhưng mình thấy tốt nhất thì bạn nên tập cho khẩu hình và vòng họng mở quen dần... Được copy từ: http://hocnhac.net
    Thà chết trong thùng tiền còn đẹp hơn chết trong thùng rác...!!!!!

4. Đã có 4 người gửi lời cảm ơn tới hiepga_12 về bài viết này!

_duchuy_
    _duchuy_'s Avatar

anh chị ơi ! em cần giúp khâu cuối ạ !

chào mọi người ! em là người đang học hát .Mọi thao tác giữ hơi, nén hơi, dồn hơi ở bên trong ... em có thể làm tàm tạm nhưng cái khâu cuối cùng em vẫn chưa làm được nên nhờ mọi người chỉ bảo giúp em. Đó là " MỞ KHẨU HÌNH " để giọng hát của mình được bật ra ngoài rõ ràng sao cho tròn vành rõ chữ.
    Giọng em rất vang và rộng ( nhưng vang theo kiểu ở rất xa vẫn nghe thấy nhưng rất " MỜ NHẠT " ...nghe hơi đanh đanh mà lại hơi gió gió , ko dc NÉT cho lắm . Em có nghe 1 người bạn nói em cần mở KHẨU HÌNH DỌC nhưng em chưa dám làm vì nói thực em có khuôn mặt hơi ĐẶC BIỆT . Đó là mặt có xương hàm rất rộng + vuông + hơi bè bè ra chút xíu nên em thấy hơi khó khi mở khẩu hình dọc .Vì thế nên nhờ mọi người chỉ bảo em cách MỞ KHẨU HÌNH sao cho đúng và phù hợp với em .Mọi người hãy dạy em dạy cách đẩy hơi ở bên trong miệng ra vị trí nào bên trong vòm cho đúng và phù hợp nhất để đưa âm thanh ra ngoài được ạ.
    Em xin chân thành cảm ơn mọi người !
    _duchuy_
    Được copy từ: http://hocnhac.net
    thay đổi nội dung bởi: _duchuy_, 11-09-2009 lúc 08:59 PM
    Nếu Khách thấy bài viết của _duchuy_ bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

Visitors found this page by searching for

cách mở khẩu hình khi háthttp:hocnhac.net4rumshowthread.php5446-Hỏi-về-cách-mở-khẩu-hìnhcach mo khau hinhcach mo khau hinh khi hatmở khẩu hìnhkhẩu hìnhmo khau hinhluyen khau hinhkhẩu hình trong thanh nhạccach luyen khau hinhtập khẩu hìnhcac bai tap khau hinh khi luyen thanhkhau hinh trong thanh nhaccách luyện khẩu hìnhluyen khau hinh miengkhau hinh thanh nhackhẩu hìnhhuong dan mo khau hinh khi hatmo khau hinh khi hattap khau hinhcach mo hong khi hattap mo khau hinhcach mo khau hinh trong thanh nhactập mở khẩu hìnhcach lay khau hinh khi hatday mo khau hinhcách tập khẩu hìnhmo khau hinh dungcach mo khau hinh dunghoc khau hinhcách mo khau hinh khi hatmở khẩu hình khi hátCách mở khẩu hình khi hát

Comment Facebook

View Tag Cloud