Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 33

Ðề tài:
Làm sao để có thể lên cao giọng được

Vuhongdan
    Vuhongdan's Avatar

Làm sao để có thể lên cao giọng được

Trong cuộc sống có nhiều bài hát em rất muốn hát nhưng lại không thể cất giọng lên được>VẬy ai có cách nào khắc phục thì giúp em với.Em xin cảm ơn

Xem thêm:

Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của Vuhongdan bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

mvcthinh's Avatar

Tổng số bài đã post
    183

Cấp độ: 32 
    Kinh nghiệm: 377.203
    Next Level: 453.790

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    166
    Được cảm ơn 246 lần trong
    86 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Trích Nguyên văn bởi Vuhongdan View Post
    Trong cuộc sống có nhiều bài hát em rất muốn hát nhưng lại không thể cất giọng lên được>VẬy ai có cách nào khắc phục thì giúp em với.Em xin cảm ơn
    Hix. Muốn lên cao giọng thì phải luyện tập bạn àhh. Nhưng 1 số người thì không cần phải luyện vẫn có thể lên cao được ^^.
    Bạn có thể vào trao đổi tại một số mục như là:
    [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]

Mình thì có thể lên cao được dễ dàng, nhưng có điều mình không luyện tập gì cả (+_+ do không có thời gian chứ hẻm phải lười nghen) nên sức không có để hát. MÀ nếu sức không đủ để hát lại lên quá cao thì dễ chết lắm +_+
    ^^ Chúc bạn luyện tập có hiệu quả. Ngoài cái Link mình đưa cho bạn cũng có những bài viết nằm rải rác ở các mục khác nhau trao đổi và bàn về vấn đề này. Được copy từ: http://hocnhac.net
    [[[[[[[Cố gắng không ngừng]]]]]]]

3. Cảm ơn mvcthinh về bài viết này!

im.dull
    im.dull's Avatar

Gào thét nhìu vào sẽ cao mừ ^^!.Đùa chứ cứ luyện thành nhiều..ăn đầy đủ giữ sức khỏe gắng tập sẽ lên đến nốt cao mà bạn mún
    Nếu Khách thấy bài viết của im.dull bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

VietViolin's Avatar

Tổng số bài đã post
    1.876

Cấp độ: 47 
    Kinh nghiệm: 6.525.494
    Next Level: 7.172.237

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    2.212
    Được cảm ơn 7.585 lần trong
    3.065 bài viết!
    Chê bài viết
    3
    Đã bị 96 chê trong 88 bài viết.

Gắng tập luyện thì có thể hát được cao như khả năng tiềm tàng của mình,
    chứ không thể vượt quá được mức ấy .

Đúng như mvcthinh nhắc nhở: cái cần thực sự là khoảng âm thanh có thể hát,
    chứ không phải hát được cao, mà chỉ vài nốt thôi, không hát được xuống những
    nốt tầm trung.

Tôi nhắc thêm cho bạn: Cái mấu chốt của một ca sĩ là một cái giọng hay, chứ
    khoảng âm thanh hát được, giỏi lý luận âm nhạc, giỏi kỹ thuật hát, vân vân cũng
    chẳng làm nên cơm cháo gì . Nếu không có giọng hay, mọi thứ đều giỏi cả, thì
    chỉ cùng lắm là làm thày giáo dạy hát thôi, chứ chẳng ai thèm nghe tiếng hát đâu.
    Trên đời, người giỏi thì nhiều, vì họ có đầu óc bình thường, không hũ nút, nên học
    đâu biết đấy, chưa cần mức học một biết mười. Tuy vậy, người có giọng thì thật
    hiếm lắm . Các ca sĩ nhạc pop hiện đại, nhờ vào giàn nhạc đệm xôm trò, ánh điện
    nhiều màu nhấp nháy, chứ giọng cũng chỉ là tạm được . Các bài hát của họ nếu in
    ra CD, may ra vài người mua, cốt nghe mấy bài có nhạc hay ý đẹp, mặc dù ai hát
    cũng hay . Nếu các ca sĩ ấy mà hát những bài cổ truyền mà không có giàn nhạc đệm,
    thì lúc ấy chỉ có giọng hát thôi, nghe thì sẽ như người khàn, người lao, người nghiện
    hát vậy, đâu có thể thưởng thức được giọng khỏe mạnh đáng yêu hằng mong chờ ? Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của VietViolin bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

6. Cảm ơn VietViolin về bài viết này!

teddybear
    teddybear's Avatar

hì nếu lúc bình thường có thể lên cao được
    nhưng khi vào một bài hát có cao thấp thì thường bik hụt hơi nên khó mà lên tới như lúc thường
    vậy thì phải làm sao ah
    Nếu Khách thấy bài viết của teddybear bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

mvcthinh's Avatar

Tổng số bài đã post
    183

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    166
    86 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Trích Nguyên văn bởi teddybear View Post
    nhưng khi vào một bài hát có cao thấp thì thường bik hụt hơi nên khó mà lên tới như lúc thường
    vậy thì phải làm sao ah
    ^^ Điều bạn nói đó là 1 vấn đề không ít gặp..
    Tình trạng như thế là do bạn chưa đủ hơi để hát nên b. thường bạn hát sẽ khác và khi hát 1 bài hát nó cũng sẽ khác... hoặc cũng có thể là do tư thế của bạn chưa đúng !

Nếu là do thiếu hơi :
    Cách tốt nhất để bạn có thể lên trong khi hát giống như bình thường bạn nói thì bạn phải có 1 thể lực tốt ^^ .
    Luyện tập thể dục thể thao.. tập thở và luyện thanh... rồi dần dần bạn sẽ quen khi hát một đoạn cao trào lên xuống thất thường
    Mình cũng đang luyện tập giống bạn đây...^^
    Chị Mflute cho sẽ cho mình 1 vài bí quyết : Tập chạy,tập hít thở, ăn uống điều độ (tránh các thức ăn cay, quá mặn, ngọt... Rau luộc và thịt luộc là tốt nhất)... Quan trọng hơn là kiên trì..
    Tạo được nền móng trước thì luyện thanh sau này sẽ dễ dàng hơn :ar!

Sau khi luyện tập thể lực xong thì ít nhất cũng phải dành thời gian để luyện thanh (hát ý) hằng ngày...

Còn nếu là do tư thế khi hát thì bạn chỉ cần chỉnh lại như thế này:

Giữ cho đầu và lưng trên 1 trục thẳng đứng và thả lõng ... Được copy từ: http://hocnhac.net
    thay đổi nội dung bởi: mvcthinh, 05-09-2009 lúc 11:08 PM

9. Cảm ơn mvcthinh về bài viết này!

traiyeunhac's Avatar

Tổng số bài đã post
    271

Cấp độ: 33 
    Kinh nghiệm: 541.240
    Next Level: 555.345

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    148
    Được cảm ơn 313 lần trong
    142 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 3 Times in 1 Post

giọng cao hay thấp còn phụ thuộc vào yếu tố thiên phú, người ko có khiếu thì tập mấy cũng ko đc như ý muốn, Bạn Thịnh đưa ra những đk để có thể nâng cao giọng thì nên xem lại....Cho dù có ăn uống, ngủ nghĩ thể thao gì đi nữa thì cũng chỉ tiến đc ở mức nhỏ nào đó thôi, chứ ko thể giúp 1 giọng trung thành cao như ý muốn đc....Nếu như cách của bạn có hiệu quả thì người ta đổ xô làm chắc giọng ai cũng cao cả à! lúc đó ca sĩ bỏ nghề luôn ý,
    _ Mà mấy ca sĩ trẻ bây giờ hát trong CD nghe hay vậy chứ, ra ngoài hát live thì bể hàng liền keke, nếu ko phải là 1 ca sĩ thật sự đẳng cấp Được copy từ: http://hocnhac.net
    khi nào tình yêu còn mù quáng, khi ấy vẫn chưa có lý do nào để ly dị

mvcthinh's Avatar

Tổng số bài đã post
    183

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    166
    86 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Trích Nguyên văn bởi traiyeunhac View Post
    giọng cao hay thấp còn phụ thuộc vào yếu tố thiên phú, người ko có khiếu thì tập mấy cũng ko đc như ý muốn, Bạn Thịnh đưa ra những đk để có thể nâng cao giọng thì nên xem lại....Cho dù có ăn uống, ngủ nghĩ thể thao gì đi nữa thì cũng chỉ tiến đc ở mức nhỏ nào đó thôi, chứ ko thể giúp 1 giọng trung thành cao như ý muốn đc....Nếu như cách của bạn có hiệu quả thì người ta đổ xô làm chắc giọng ai cũng cao cả à! lúc đó ca sĩ bỏ nghề luôn ý,
    _ Mà mấy ca sĩ trẻ bây giờ hát trong CD nghe hay vậy chứ, ra ngoài hát live thì bể hàng liền keke, nếu ko phải là 1 ca sĩ thật sự đẳng cấp
    Ý khoan nha !!
    Mình đâu có nói là luyện tập như thế thì ai giọng trung cũng thành cao.. mình phân tích theo cái phần bạn teddybear hỏi mà ... vốn giọng bạn đó có thể là cao nhưng vì chưa biết cách làm thế nào để giọng tốt lên... nên mới không hát được..
    Mình chỉ giải thích lý do tại sao bạn ý chưa thể phát huy chất giọng cao mà bạn đó có thôi ^^ Nói chung mình chỉ đang giải thích cho những ai ở vào trường hợp của bạn đó thôi Được copy từ: http://hocnhac.net

traiyeunhac's Avatar

Tổng số bài đã post
    271

Cấp độ: 33 
    Kinh nghiệm: 541.240
    Next Level: 555.345

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    148
    Được cảm ơn 313 lần trong
    142 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 3 Times in 1 Post

hey bạn đó là bạn nào, giọng mình cũng đâu có cao, Bên box tiếng hát thành viên, mình thử hát tông của nhóc kia( bài Because Im stupit) nhưng nó cao quá, làm tôi với muốn chết....hihi Vậy ý của thịnh có phải nói mình luôn ko? Được copy từ: http://hocnhac.net
    khi nào tình yêu còn mù quáng, khi ấy vẫn chưa có lý do nào để ly dị

13. Cảm ơn traiyeunhac về bài viết này!

mvcthinh's Avatar

Tổng số bài đã post
    183

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    166
    86 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Trích Nguyên văn bởi teddybear View Post
    vậy thì phải làm sao ah
    Bạn đọc kỹ phần bạn teddybear hỏi này...
    Trường hợp này thì có khả năng bạn đó chưa biết cách để phát huy khả năng ^^. Được copy từ: http://hocnhac.net

Trang 1/4 1 2 3 ... cuốicuối

Visitors found this page by searching for

lam sao de hat duoc giong caolàm sao để giọng caolam the nao de co giong hat caocách để có giọng hát caoluyen giong caolam sao de giong caolam sao de co mot giong hat caocách luyện thanh để có giọng caolam sao de giong hat caolàm sao để hát được giọng caolam sao de co giong hat caolam sao de co giong caolam sao de hat cao gionglam the nao de hat duoc giong caolàm sao để có giọng hát khỏelam the nao de co giong caolàm sao cho giọng caolàm thế nào để có giọng hát caolàm sao để hát giọng caolam sao de co giong hat cao va trongcach lam giong hat caolàm gì để có giọng hát caolam gi de co giong hat caocach de hat giong caode co giong hat caoLam sao de giong hat duoc caolam gi de co giong hat totlam sao de co giong hat totlam sao de hat caolam sao de co chat giong totcach de co giong caolam sao de co giong hat haylam sao hat duoc giong cao

Comment Facebook

View Tag Cloud