Trang 1/2 1 2 cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 16

Ðề tài:
FL Studio 9 - Phần mềm hòa âm phối khí đẳng cấp

mvcthinh's Avatar

Tổng số bài đã post
    183

Cấp độ: 31 
    Kinh nghiệm: 350.357
    Next Level: 369.628

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    166
    Được cảm ơn 246 lần trong
    86 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Default FL Studio 9 - Phần mềm hòa âm phối khí đẳng cấp

DOWNLOAD

Tổng dung lượng 190Mb , thời gian download khoảng 1h
    Part-1
    [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]
    Part-2
    Password giải nén: [Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]

hoặc

Trong file rar có cả Crack vì thể nhớ giải nén ra. sau đó Copy các phần trong thư mục Crack bỏ vào Thư mục cài đặt chương trình.
    Done!

Chúc các bạn vui vẻ ^^

++++++++++++++++++++++++++++++++
    GIỚI THIỆU
    FL studio hiện nay đang là 1 trong cần phần mềm được các dj cũng như những người creat music sử dụng. Nếu bạn là một tay rành về máy tính và có chút khiếu về nhạc thì còn chờ gì nữa mà không setup FL vào máy.

sau đây là các hình ảnh giới thiệu sơ lượt về FL studio. dĩ nhiên là chỉ giới thiệu các phần quan trong, những phần mà bạn sẽ sử dụng rất nhiều khi dùng, còn những cái khác có thể cùng nhau trao đổi tại TOPIC (Với điều kiện có người biết ^^, mình cũng chỉ mới tìm hiểu sơ sơ phần mềm này thôi ^^ )

cửa sổ chính của Fl

[Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]][Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]

1- Menu chính của FL
    2- Panel trái: nơi lưu các sample, effect........
    3- Tempo: tặng giảm tempo bài nhạc (beats per minute-BPM)
    4- Pat: chế độ của step sequencer / song : chế độ playlist
    5- step sequencer : khu vực bạn creat beat, add chanel ( đây là khu làm việc chính)

tắt mở playlist như hình bên dưới

[Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]][Chỉ có thành viên mới xem được. [replacer_a]]

tóm lại các bạn chỉ chú ý đến 3 phần quan trong sau

1- panel trái
    2- step sequencer
    3- playlist

để add 1 chanel vào step sequencer thì có 2 cách:

cách 1

cách 2

một chú ý khác trong phần step sequencer

trên đây là sơ lượt các phần mà bạn gặp nhiều nhất trong quá trình dùng FL

Xem thêm:

• 10:18 AM 13/04/2014
    • 7:37 PM 05/01/2014
    • 10:28 AM 25/10/2013
    • 12:12 PM 11/04/2013
    • 5:04 PM 31/03/2013
    • 7:49 AM 14/12/2011
    • 9:46 AM 06/12/2011
    • 3:22 PM 18/10/2011
    • 9:07 PM 11/10/2011
    • 7:20 AM 23/09/2011
    Được copy từ: http://hocnhac.net
    thay đổi nội dung bởi: mvcthinh, 16-12-2009 lúc 01:31 PM
    [[[[[[[Cố gắng không ngừng]]]]]]]

2. Đã có 12 người gửi lời cảm ơn tới mvcthinh về bài viết này!

mvcthinh's Avatar

Tổng số bài đã post
    183

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    166
    86 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Những hướng dẫn căn bản về việc sử dụng FL Studio , các bạn có thể tham khảo ...

4. Đã có 3 người gửi lời cảm ơn tới mvcthinh về bài viết này!

VietViolin's Avatar

Tổng số bài đã post
    1.856

Cấp độ: 47 
    Kinh nghiệm: 6.183.650
    Next Level: 7.172.237

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    2.206
    Được cảm ơn 7.532 lần trong
    3.053 bài viết!
    Chê bài viết
    3
    Đã bị 95 chê trong 87 bài viết.

Cám ơn bạn mvcthinh nhiều .
    Tôi không rành mấy vụ này, nhưng hình như cái này để làm ra nhạc nhân tạo
    có phải không ? Nghĩa là làm ra một bản nhạc giao hưởng mà không cần người
    biểu diễn ấy mà ? Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của VietViolin bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

mvcthinh's Avatar

Tổng số bài đã post
    183

Thư viện
    1
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    166
    86 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Groaned 1 Time in 1 Post

Trích Nguyên văn bởi VietViolin View Post
    Cám ơn bạn mvcthinh nhiều .
    Tôi không rành mấy vụ này, nhưng hình như cái này để làm ra nhạc nhân tạo
    có phải không ? Nghĩa là làm ra một bản nhạc giao hưởng mà không cần người
    biểu diễn ấy mà ?
    Dạ đúng ạhh
    Phần mềm này chủ yếu là tạo ra một beat cho người dùng, nó có gần như đầy đủ những loại nhạc cụ thông dụng cần thiết đề hòa âm phối khí cho một bài hát, thậm chí có thể tạo ra 1 bản nhạc giao hưởng độc đáo - với điều kiện người tạo phải biết sử dụng nhạc cụ..
    Ở đây nó cho phép người dùng sử dụng bàn phím vi tính như một dạng keyboard piano... để dễ dàng trong việc tạo một bảng phối khí ...
    Còn nhiều nữa , ở trên chỉ là những thứ mà cháu mới khám phá ra thôi ^^.. quá ít so với những gì nó có.

Nếu sử dụng thuần thục thì các bạn có thể tạo ra 1 bài nhạc beat như Video bên dưới đây... ^^

7. Đã có 6 người gửi lời cảm ơn tới mvcthinh về bài viết này!

cattienghat's Avatar
    Thành Viên Tích Cực

Tổng số bài đã post
    88

Cấp độ: 27 
    Kinh nghiệm: 154.583
    Next Level: 157.092

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    245
    Được cảm ơn 102 lần trong
    37 bài viết!
    Chê bài viết
    0
    Đã bị 0 chê trong 0 bài viết.

mình cũng đã dùng fl9 rồi quả thật nó rất hay nhưng ma cũng hơi khó sử dụng:sweatdrop:vì nó quá pro đi thôi chắc phải mò nhiều nữa lắm. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của cattienghat bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

9. Cảm ơn cattienghat về bài viết này!

lethoai_1983
    lethoai_1983's Avatar

cám ơn bạn rất nhiều vê phân mềm này.mình rất thích hoa âm ,phối khí có lẽ nó sẽ giúp mình rất nhiêu.chúc bạn vui vẻ .cam ơn rất nhiều.
    Nếu Khách thấy bài viết của lethoai_1983 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

zero's Avatar
    Thành Viên Tích Cực

Tổng số bài đã post
    72

Kinh nghiệm: 149.586

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    39
    Được cảm ơn 109 lần trong
    35 bài viết!
    Chê bài viết
    0

MÌNH VỌC NÓ TRONG THỜI GIAN RẤT DÀI,,, THỜI GIAN DÙNG NÓ 1 CÁCH TẬP TRUNG LÀ KHOẢNG NỮA NĂM,,,,, NÓ RẤT MẠNH NHƯNG NÓ THIÊN VỀ DÒNG NHẠC ĐIỆN TỬ HƠN ,,,, TRONG TẤT CẢ CÁC SOFTSYND VÀ PLUSGIN CỦA NÓ, KO TÌM ĐƯỢC NHỮNG SAMPLE ĐỂ PHỐI NHỮNG BẢN NHẠC NHẸ CỘNG THÊM NÓ RẤT KHÓ ADD VSTi CỦA NHỮNG HÃNG KHÁC,,,, RẤT HAO TÀI NGUYÊN MÁY,,,, PHẢI DÙNG ĐẾN ASIO ĐỂ KHÔNG XẢY RA TÌNH TRẠNG LỤP BỤP ,,,, NẾU SUONDCARD CỦA BẠN CÓ NGỎ MIC ĐỂ RECORCD VOCAL HAY BẤT KÌ NGỎ INPUT NÀO THÌ COI NHƯ BẠN PHẢI CHỌN 1 TRONG 2 ,,,, TÌNH HÌNH LÀ NẾU THIẾT LẬP SUONDCARD TỨC TĂNG GIẢM SAMPLE ĐỂ ÂM THANH CỦA FL CỰC CHUẨN THÌ NGỎ INPUT SẼ BỊ TRỂ TIẾNG KỂ CẢ MIDI,,, VÀ NGƯỢC LẠI..... VÍ THẾ HẦU NHƯ TRONG CÁI STUDIO LỚN NHỎ ,,, KỂ CÁ CÁC NHẠC SĨ CHUYÊN HAY KO CHUYÊN,,, ĐỀU RẤT BỰA ANH FL ,,, CHỈ LÀ SỐ ĐÔNG THÔI ,,, CÙNG CÓ NHIỀU PRO SỮ DỤNG THÀNH CÔNG FL........ Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của zero bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

spiritmoon2008's Avatar

Tổng số bài đã post
    403

Cấp độ: 34 
    Kinh nghiệm: 623.962
    Next Level: 677.567

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    112
    Được cảm ơn 624 lần trong
    235 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trích Nguyên văn bởi zero View Post
    MÌNH VỌC NÓ TRONG THỜI GIAN RẤT DÀI,,, THỜI GIAN DÙNG NÓ 1 CÁCH TẬP TRUNG LÀ KHOẢNG NỮA NĂM,,,,, NÓ RẤT MẠNH NHƯNG NÓ THIÊN VỀ DÒNG NHẠC ĐIỆN TỬ HƠN ,,,, TRONG TẤT CẢ CÁC SOFTSYND VÀ PLUSGIN CỦA NÓ, KO TÌM ĐƯỢC NHỮNG SAMPLE ĐỂ PHỐI NHỮNG BẢN NHẠC NHẸ CỘNG THÊM NÓ RẤT KHÓ ADD VSTi CỦA NHỮNG HÃNG KHÁC,,,, RẤT HAO TÀI NGUYÊN MÁY,,,, PHẢI DÙNG ĐẾN ASIO ĐỂ KHÔNG XẢY RA TÌNH TRẠNG LỤP BỤP ,,,, NẾU SUONDCARD CỦA BẠN CÓ NGỎ MIC ĐỂ RECORCD VOCAL HAY BẤT KÌ NGỎ INPUT NÀO THÌ COI NHƯ BẠN PHẢI CHỌN 1 TRONG 2 ,,,, TÌNH HÌNH LÀ NẾU THIẾT LẬP SUONDCARD TỨC TĂNG GIẢM SAMPLE ĐỂ ÂM THANH CỦA FL CỰC CHUẨN THÌ NGỎ INPUT SẼ BỊ TRỂ TIẾNG KỂ CẢ MIDI,,, VÀ NGƯỢC LẠI..... VÍ THẾ HẦU NHƯ TRONG CÁI STUDIO LỚN NHỎ ,,, KỂ CÁ CÁC NHẠC SĨ CHUYÊN HAY KO CHUYÊN,,, ĐỀU RẤT BỰA ANH FL ,,, CHỈ LÀ SỐ ĐÔNG THÔI ,,, CÙNG CÓ NHIỀU PRO SỮ DỤNG THÀNH CÔNG FL........
    Bạn có đôi chút nhầm lẫn ở đây chăng.. đã nói về làm nhạc nói riêng & âm thanh nói chung trên máy tính, tối thiểu phải có cái soundcard rời (có loại hỗ trợ asio, có loại ko thì phải cài asio4all). Cá nhân tôi thì ko nghĩ người ta ít dùng FL vì chuyện latency này mà vì bản chất của nó là loop mà tôi cũng ko nghĩ là người ta ít dùng nữa.. Vì cộng đồng FL trên thế giới vẫn ngày 1 lớn mạnh đó thôi.
    Từ bản FL8 trở đi việc add plugin hay Vsti rất dễ dàng & hỗ trợ đầy đủ midi keyboard nên có thể nói nó là 1 phần mềm làm nhạc chuyên nghiệp được rồi.
    Người ta nghĩ FL thiên về R&B hoặc dòng nhạc điện tử, bởi vì các sample mẫu của nó đa phần là như vậy.. Nhưng có rất nhiều Vsti tốt để phối nhạc nhẹ, ví dụ như TruePianos, RealGuitar2.. hoặc ngay bản thân bộ sytrus có sẵn cũng hỗ trợ đầy đủ các Vsti cho mọi thể loại nhạc (mặc dù sample chưa chuẩn mực lắm).
    bạn viết "NẾU SUONDCARD CỦA BẠN CÓ NGỎ MIC ĐỂ RECORCD VOCAL HAY BẤT KÌ NGỎ INPUT NÀO THÌ COI NHƯ BẠN PHẢI CHỌN 1 TRONG 2 " mình ko được hiểu cho lắm ? Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của spiritmoon2008 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

13. Cảm ơn spiritmoon2008 về bài viết này!

zero's Avatar
    Thành Viên Tích Cực

Tổng số bài đã post
    72

Kinh nghiệm: 149.586

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    39
    Được cảm ơn 109 lần trong
    35 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Yeah bạn nói chính xác,,,, mình nói là về phía đa phần cái bạn bây giờ chỉ là xài card onboard,,, đâu có sẳn asio ,,,, mình chỉ nói hiện tại ở VN nó ko thường dùng,,,chứ ko so sánh phạm vi quốc tế,,,,, nếu thật sự bạn đã xài true piano được trên FL8 thì mình sai,,, vì tới giờ mình chưa chạy được plugin của hảng cakewalk này,,,, mình ko phủ nhận bất kì tiện ích nào của nó nhất là phần pattern / song ,,,,
    Ban quan tâm thì thấy chủ yếu nhất trên forum của kyxaoviet vẫn đầy những câu hỏi ,, tại sao trể tiếng,,,, rôi có cả đống câu trả lời xoay quanh vấn đề đó,,, hiện tại vẫn là cái đau cho nhiều bạn trẻ chập chững ,,,

"NẾU SUONDCARD CỦA BẠN CÓ NGỎ MIC ĐỂ RECORCD VOCAL HAY BẤT KÌ NGỎ INPUT NÀO THÌ COI NHƯ BẠN PHẢI CHỌN 1 TRONG 2" ,,,cái này ý mình nói là các bạn đã có suondcard rời,,,, như ở chổ mình đi mình dang xài 2 cpu ,,,1 máy xài m audio cho viết nhạc,,,,, và 1 cái alesis 8 usb cho record vocal ,,, thằng alesis thì ko nói nó rất ổn định ,,, còn M audio ,,, để viết trên FL8 thì phải chỉnh latency là 256 sample lúc này âm thanh sẽ ko bị lụp bụp ,,, nhưng đưa 1 tín hiệu vào ngỏ in kể cả midi của m audio thì sẽ thấy rõ ràng độ trể,,,, muốn ko còn trể thì phải chỉnh xuống 128 sample,,, lúc này thì âm thanh của FL8 sẽ có vấn đề,,, nên minh mới nói là chọn 1 trong 2,,,, chỉ còn nước thà chịu có tiếng lụp bụp con hơn là trể ,,, trên youtube mình thấy ko ít clip hướng dẫn xài FL viết beat rất pro nhưng vẫn bị lụp bụp ,,,

Mình chỉ nói lên cái mình mắc phải khi xài FL8,,,,và những gì mình thấy ở cái studio lớn ,,, phần lớn dùng CUBASE ,,, mà ai dùng rồi sẽ thấy cài gì mình nói là đúng,,,, Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của zero bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

spiritmoon2008's Avatar

Tổng số bài đã post
    403

Cấp độ: 34 
    Kinh nghiệm: 623.962
    Next Level: 677.567

Thư viện
    0
    Uploads
    0
    Cảm ơn!
    112
    Được cảm ơn 624 lần trong
    235 bài viết!
    Chê bài viết
    0

Trước tiên rất vui vì quen 1 người có đầu tư đối với FL studio..
    Ngày trước khi chưa có điều kiện, mình dùng soundcard M-audio fast pro, midi controller M-audio 81key es, mic MXL 900. Trong cả làm nhạc & thu âm thì không có gì phải chê trách về latency cả.
    Còn hiện nay thì dùng cả 1 combo chuyên dụng cho mastering & cubase 3, FL9 nên có thể nói là hoàn hảo với FL nói riêng & âm thanh nói chung.
    Hiện nay theo mình thấy thì việc Cubase phổ biến hơn vì nó không đòi hỏi về phần cứng quá cao & đáp ứng được yêu cầu từ tầm trung trở lên. Còn FL thì lại có thể đáp ứng được những yêu cầu từ thấp nhất tới cao nhất trong làm nhạc điện tử. Mình thì dùng cả 2, chuyển qua chuyển lại khi cần.
    Bạn nên chuyển qua FL9, khi mình dùng trên sound onboard của laptop cùng với bộ ASIO full duplex của Steinberg thì không có vấn đề gì hết.. Độ trễ chấp nhận được & chỉ khi dùng tới >60 track với khoảng 2-5 fx cho mỗi track thì mới quá tải. Được copy từ: http://hocnhac.net
    Nếu Khách thấy bài viết của spiritmoon2008 bổ ích, hãy bấm nút (Cảm ơn) để khích lệ tinh thần người viết bài!

16. Đã có 6 người gửi lời cảm ơn tới spiritmoon2008 về bài viết này!

Trang 1/2 1 2 cuốicuối

Visitors found this page by searching for

Phần mềm hòa âm phối khíphan mem hoa am phoi khiphan mem phoi nhacphan mem FL STUDIO 9huong dan su dung fl studio 9phan mem hoa am tu dongdownload phan mem hoa am phoi khiphan mem phoi khiphan mem hoa am phoi khi tu dongdownload phần mềm hòa âm-phối khí và tạo beat pro: fl studio 9.0 phần mềm hoà âm phối khísu dung fl studio 9cach phoi am bang fl studio 9.0xai sound card m-audio fast track pro co can asio kophan mem fl studio 9 fulltai phan mem fl studio 9huong dan su dung fl studiosử dụng fl studio 9fl studiodownload phan mem phoi khiphần mềm hòa âm phối khíphan mem hoa am phoi khi fl9Phần mềm FL Studio 9phan mem FL9lam nhac beat phan mem fl audiophan mem tu dong hoa am phoi khiphan mem tu dong phoi khi tai phan mem phoi khiphan mem phoi khi tu dong hay nhatphần mềm hòa âm phối khí fl studiophan mem FL STUDIO 9.0phan men hoa am phoi khi tu donghuong dan phoi khi bang phan mem

Comment Facebook

View Tag Cloud